สวัสดีครับพี่ๆชาว EVO ผมอยากขอคำแนะนำเกี่ยวกับการทำความสะอาด

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย TTL, 30 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TTL

TTL New Member Member

614
    20
    0
    คือว่ารถผม inter มันเป็นคราบดำๆ จามีวิธีใด น้ำยาตัวใดใช้ขจัดคราบได้บ้างป่าวครับ
    อยากทำความสะอาด ซะหน่อย.....

2. BOBBY_IN_LOVE!!

BOBBY_IN_LOVE!! New Member VIP Member

929
    6
    0
    ทำความสะอาด อินเตอร์ ใช้ น้ำยาล้างห้องน้ำเลยครับ + กับแปลงสีฟันถูเบาๆครับ ถออดออกมาล้างแล้วเป่าให้แห้งครับ

3. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ถ้าเก่ามากไม่ควรล้างด้วยน้ำยาล้างห้องน้ำครับ
    เพราะอินเตอร์จะทะลุ

ถ้าสภาพพอได้ ให้เอาน้ำยาล้างห้องน้ำ ราดพอควันขึ้นปุ๊บให้เอาน้ำล้างออกทันทีครับ
    ไม่ควรล้างซ้ำอีกเป็นครั้งที่สองครับ เพราะจะทะลุได้ง่ายมาก

หรือจะใจเย็นๆเอาพวกน้ำยาที่มีความนุ่มนวลลงหน่อยค่อยๆล้าง ค่อยๆเอาแปรงแต่งเอาได้ครับ
    เพียงแต่จะไม่ขาวเท่านั้นเอง

4. BOBBY_IN_LOVE!!

BOBBY_IN_LOVE!! New Member VIP Member

929
    6
    0
    ตามพี่โอ๋ เลย ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้