รบกวนถามเรื่องหัวเทียนเครื่อง 4G63

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย Tbabyshop, 30 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tbabyshop

Tbabyshop New Member Member

6
    0
    0
    :confused: คือว่าตอนนี้ผมใช้เครื่อง Evo 4 อยู่ครับ แล้วพอ START มันติดยากครับต้องเหยียบคันเร่งช่วย พอติดก้อเป็นควันดำครับ ไม่รู้ว่าเป็นที่อะไรถามช่างเค้าบอกว่าเป็นที่หัวเทียน เลยอยากทราบว่าหัวเทียนที่ใส่ในเครื่อง Evo 4 เป็นเบอร์อะไรครับ หรือว่าอาการนี้เป็นที่อื่น รบกวนพี่ที่รู้ช่วยบอกทีนะครับ ขอบคุณพี่ๆไว้ล่วงหน้าครับ:cry:

2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ต้องถอดหัวเทียนออกมาดูครับ ว่ามีคราบน้ำมันดำจับอยู่เยอะมากหรือไม่
    ถ้ามีลองล้างหัวเทียนด้วยน้ำมันเบนซินดูก่อนครับ
    ถ้าใส่กลับไปแล้วสตาร์ทง่ายขึ้น ก็คงต้องเปลี่ยนหัวเทียนครับ

3. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
    ผมก็ใช้เครื่อง อีโว 4 ครับ หัวเทียนแสตนดาร์ดของ
    รุ่นนี้รู้สึกจะเป็นแพทตินั่ม เบอร์ 7 แต่ผมเปลี่ยนมา
    ใช้เป็นเบอร์ 8 แทน รหัส BR8EGP : NGK
    G-POWER PLATINUM หัวละ 200 บาท
    รุ่นนี้เบอร์ 7 ผมไม่แน่ใจว่ามีขายอ่ะป่าว แต่
    การใช้งานหัวเทียนเย็นขึ้น 1 เบอร์ แทบจะ
    ไม่ต่างกันเลยอ่ะครับ

ส่วนถ้าเป็นอีริเดรียม หัวละ 450-500 บาท
    เบอร์ 7 จะเป็นรหัส BPR7EIX : NGK IRIDIUM IX
    เบอร์ 8 จะเป็นระหัส BR8EIX : NGK IRIDIUM IX

ปล เวลาล้างให้ใช้แปรงทองเหลืองถู นะครับอย่าใช้
    กระดาษทรายเด๋วเขี้ยวกุดหมด

4. Tbabyshop

Tbabyshop New Member Member

6
    0
    0
    ขอบคุณคร้าบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้