ถ้าอยากเเข่ง Gymkhana รถเก่าเเข่งได้ไหม

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Jeans Vw, 25 ตุลาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Jeans Vw

Jeans Vw Guest

0
    0
    0
    อยาก ทราบว่า การเเข่งGymkhana จัดกันยังไง
    1 รถเก่าลงได้ไหมครับ พอดีเป็นรถ โฟล์คVan อะครับ
    2 เครื่อง1600cc Turboไหวไหมครับ
    3 ต้องทำอะไรเพิ่มไหมครับ
    4 ต้องมีการปรับเฟืองท้ายรถให้สามารถรองรับ แรงบิดมั้ยครับ

2. superchamp

superchamp Member Member

277
    1
    18
    รถเก่าลงได้คับ แต่ถ้าโฟล์คแวนน่าจะลำบาก เพราะจากขนาดและการออกแบบ ยากมากคับ
    ถ้าวิ่งเล่นขำขำ ไม่ซีเรียลเรื่องผล ก็พอได้คับ ทำรถสภาพสมบรูณ์ ก็พอแล้วคับ
    ถ้าจะเอาดีทางจิมคาน่า น่าจะเปลี่ยนรถดีกว่าคับ เพราะจากของแต่ง การปรับแต่งน่าจะโอเคกว่า
    เรื่องเฟืองท้าย ถ้าขับหลังก็ต้อง lsd จะดีมาก ถ้าถามผม ก็เอามาวิ่งดูคับ ได้ไม่ได้ ก็อีกเรื่อง คับ
    ส่วนเรื่องเครื่อง สำหรับจิมคาน่า กำลังเครื่องไม่ค่อยมีผลเท่าไหร่คับ สำคัญที่ยาง และช่วงล่าง คับ

แก้ไขล่าสุด: 26 ตุลาคม 2011
  3. ขอบคุณ ครับ เพราะตอนนี้ผมกำลังปั้น รถอยู่อะครับกะว่าจะทำไว้วิ่ง Gymkhana เลย
    ถ้ามีงานแข่งที่ไหน รบกวนช่วย บอกด้วยนะครับ

4. superchamp

superchamp Member Member

277
    1
    18
    มีงานที่ผมกำลังจะจัดคับ เป็นแบบbattle กัน ตามลายเซ็นเลยคับ แต่เดือนพย น่าจะเลื่อนออกไปคับ

พี่ครับรบกวนขอถามหน่อย รถผมเครื่อง1600 Turbo ลงรุ่น X1 1600 cc. ได้ไหมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้