แนะนำหน่อยคับนอกจากเบรค พัลซ่า แล้วมีของอาไรที่ใส่B14ได้อีกอะคับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ลูกหลานขุนแผน, 6 ตุลาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    เนื่องจากเบรคชุดหน้าของ พัลซ่า ผมหามะได้เลยให้ช่างหาก็หามะได้ มีอารายทดแทนได้อีกมั่งคับ ช่างบอdให้เอาR32หรือS14ไปเลยดูเหมือนจะเยอะ มีอารายที่ราคาเบาๆแต่คุณภาพเท่าหรือใกล้เคียง พัลซ่า ป่าวคับ

1. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    NEO ครับ ยกคอม้ามาเลย ได้ล้อ 4/114 ด้วย หรือจะเจาะเพิ่ม เ)้น 4/100 ก็ได้ ครับ :D

2. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เบรค พัลซ่า หายากหน่อย แต่ตรงรุ่น ไม่ต้องแปลง อะไร
    หลุดไป ก็หลาย ตัวเลือก 4/114 จะ 1 port 2 port 4 port
    ว่ากันไป ตามงบประมาณ การแปลง
    จะยกดุม ยกคาน เปลี่ยนล้อ
    จะทำอเด็ปเตอร์แปลง เจาะจาน ใช้ล้อเดิม แบบ ตรงรุ่น
    ว่ากันไป ตามเนื้อผ้าฮะ :D

3. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    เบรคที่ใส่กับเครื่อง SR ตัวนอกก็ได้ครับ สวมโบ๊ะ

ใหญ่กว่าเบรคติดรถนิดหน่อย แต่ก็ยังเล็กกว่าพัลซ่า

4. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    เพาซ่าไป เบรคหัวทิ่มแล้ว

5. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    พี่โอ๋ก็ชี้เป้าให้เค้าหน่อยสิจ่ะ

6. VITAN

VITAN New Member Member

246
    0
    0
    กด Like หัวทิ่มจริง อิอิ

7. ชี้เป้าเบรคพัลซ่าหน่อยดิคับ

8. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ดิสหลังมีหรือยังครับ ถ้ายังไม่มีหาใส่ก่อนดีกว่า เบรค pulsar หายาก

9. โอะโอ๋

1,418
    17
    0
    ให้ชี้เป้าเสี่ย หรือชี้เป้าผมหละครับ

เดี๋ยวจะช่วยดูให้นะครับ ช่วงรอแนะนำใส่ดิสหลังก่อน เบรคก็ดีขึ้น ตาม B-2 ครับ

10. ชี้เป้าหน่อยคับ....ราคาประมาณเท่าไหร่พร้อมติดตั้งอะคับ

11. ALTIMA BDA_U13

ALTIMA BDA_U13 New Member Member

384
    12
    0
    u13 2 พอร์ต ไม่ก็ s14 เจาะจาน เป็น 4 รู แล้วก็แปลงนิดหน่อย วิธีแปลงสอบถามผมได้ครับ

12. NJU

NJU New Member Member

294
    130
    0
    ตามข้างบนไป

13. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    ขอถามแบบ งง ครับ ทำไมต้องเป็นเบรคเพาซ่าครับ..ดียังไงครับ???แล้วมันหายากเหรอครับ???เอาไปเบรคเครื่องอะไรครับ???ถ้ามีจะเอาเหรอครับ???

14. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ดีตรงที่ มันเปนชุดเบรคที่ออกแบบมาสำหรับหยุดเครื่อง 230ม้ากับบอดี้รถที่มีน้ำหนักใกล้เคียงกับB14 เเล้วสามารถนำมาใส่ได้เลยโดยไม่ต้องดัดแปรงครับ

ส่วนตัวคันเขียวผมใส่ 2 pot อยู่ยังอยากกลับไปใส่เลยครับ ด้วยเหตุผลเรื่องน้ำหนัก ที่มันเบากว่า 2pot

15. ถ้ามีก็เอาคับกำลังหาอยู่

16. mamojang

mamojang New Member Member

51
    2
    0

ถามตรงโดนใจครับ อิอิ

17. PeMhom

1,163
    3
    0
    ถ้าอยากได้ก้อมีครับ..แต่ของยกลงน่ะครับ

18. PeMhom

1,163
    3
    0
    กระจ่างเลยครับพี่..ถามต่อเลยแล้วกัน..น้ำหนักที่ปลายล้อของชุดเบรคส่งผลยังไงครับ

19. 1ST

5,672
    583
    0
    สำหรับผมเองใช้รถเพื่อการแข่งขันน่ะครับ หลักๆเลยผมอยากลดโหลดและน้ำหนักของรถให้น้อยที่สุด โดยเฉพราะน้ำหนักใต้สปริง (Unsprung Weight)

ส่วนเรื่อง น้ำหนักใต้สปริงแล้วมันดียังไงนี่ต้องอ่านกันยาวๆเลย เพราะผมก็ไม่ได้รู้อะไรจริงซักอย่างได้แต่อ่านเอาตามเนต และมาหาทางทำกับรถตัวเองเอาไปแข่งนี่แหล่ะครับ

20. 1ST

5,672
    583
    0
    [video=youtube;G1QA-AncBpw]http://www.youtube.com/watch?v=G1QA-AncBpw&feature=related[/video]

:) :) :)

21. โอะโอ๋

1,418
    17
    0
    ได้หรือไม่ยังไงรบกวนรายงานความคืบหน้าด้วยนะครับ:)

22. ยังไม่ได้ค้าบบบบบบบบบรอผู้มีอุปการคุณค้าบบบบบ.......ท่านผู้ใดมีลงเบอร์พร้อมพิกัดและราคาไว้นะคับ......แล้วจะติดต่อกลับคับ (ขอแบบอุปกรณ์ครบๆนะคับ)......รบกวนด้วยนะคับ หรือติดต่อที่เมลนี้ก็ได้คับ[email protected]......ขอบคุณคับ

23. ขอรูปราคาและพิกัดพร้อมเบอร์โทรด้วยคับ..........ถ้าราคาไม่แพงจงเกินไปจะติต่อกลับนะคับ.......หรือติดต่อที่เมลนี้ก็ได้คับ[email protected]......ขอบคุณคับ

24. รอคับ..................

25. ยังรออยู่นะค้าบบบบบบบบบบบ..........เงียบหมดเลย

26. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ดิสเบรคหลังตรงรุ่น มีนะครับ สนใจโทรมาคุยได้ ใส่แล้วดีแน่นอน++

ตอนนี้รอน้ำลงก่อนนะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้