รถใครเอ่ย? >> TA-RAM 77

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย gai08, 12 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    ดูรูปประกอบ........เครื่องคันนี้สีชมพูเลย....!!!!

ไปหาโป่งทั้งชุด ของใหม่ๆ TONY KART มาใส่ดูเท่ห์จริงๆ.....

หายไป 1 วัน กลับมา เครื่องเป็นสีชมพู เปลี่ยนพวงมาลัย Sparco สีแดง....

ปล. วันนี้กลับจาก คลอง 5 ก็มาสนามMSL ทันที...บอกว่า รถที่อู่วิ่งไม่ค่อยดี วิ่ง 8 .8 วิ (Skyline)
    มาวิ่งรถคาร์ท เวลาดีจริงๆ....29 วิ..บอกว่าเปลี่ยนสีเครื่องเป็นสีชมพู..แล้ว..แรง...!!!!

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 มิถุนายน 2007
  2. gai08

1,213
    4
    0
    :D :D :D ดูจากคำว่า ..ราม เจ็ดเจ็ด ก็รู้แล้วว่า..เป็นรถของพ่อมด ตา อู่ RAM 77 ที่วงการ Drag รู้จัก

ปล. ดูหน้าเฮียตา ก็รู้ว่า...ชอบสีชมพู..!!!!

3. gai08

1,213
    4
    0
    :D หายไปแค่ 1 อาทิตย์ ดูความเปลี่ยนแปลง..ของ รถ พ่อมด ตา แห่ง อู่ RAM 77

เฟรมสีสดใส...สีชมพู
    ท่อสูตร.....Endurance
    คาบิว........มอเตอร์ไซค์(ไม่ยอมบอกรุ่น)เซ็ทลงตัว
    สเตอร์...อลูมิเนียมกัดมาโดยเฉพาะ..ลดน้ำหนัก
    โซ่ขนาดเล็กลง....เบอร์ 415
    ปรับเปลี่ยนคลัช,,,,ลดน้ำหนัก
    เอาตัวคุมรอบออก...(เกาวนา)
    เอากันชนหลังออก...ลดน้ำหนัก
    ทางเดินน้ำมัน..เปลี่ยนสายใหญ่ขึ้นเพื่อรองรับกับการเซ็ทคาบิว....

ปล.เจ้าตัวบอกมาประมาณนี้...ยังบอกไม่หมดและไม่ละเอียด....ดูรูปไปก่อนครับ.....กำลังซ้อมวิ่งเพื่อจะทำเวลาดีที่สุดอยู่...มีหวังวิ่งไลน์เดือนนี้ทะลุ...27 แน่ๆ.......แรงจริงๆ

4. gai08

1,213
    4
    0
    :D มาดูกันชัดๆ....ท่อสูตร..และ คาบิว....

5. gai08

1,213
    4
    0
    :D พวงมาลัยพร้อมตัวจับเวลาของ.Alfano และ สเตอร์..อลูมิเนียม...เบาและบาง

6. gai08

1,213
    4
    0
    :D โลโก้ประจำตัว.....เดี๋ยวรู้จัก!!!!...เป็นโลโก้ประจำตัว...TA-RAM 77

7. gai08

1,213
    4
    0
    :D มาคุยกับพ่อมด ตา อู่ RAM 77 กันนิดหน่อย.....

ทำไมถึงมาเล่นรถคาร์ท 4 จังหวะ

...เพราะว่าผมต้องการหาอะไรยามว่างๆทำเล่นๆ..เล่นให้เหงื่อออก..สนุกไปกับการแต่งรถเครื่อง 4 จังหวะ

แล้วสนุกเหมือนกับทำรถ Drag ไหม

....สนุกกว่าเพราะว่าเราเหมือนกับทดลองปรับแต่ง เครื่องแบบนี้ โดยต้องหาวิธี ที่เราอาจไม่ชำนาญมาก่อน
    แต่เครื่องยนต์ทุกประเภทหลักการเดียวกัน..ขอให้นำมาผสมผสานกัน..ก็แรง...ส่วนรถ Drag เป็นงานประจำอยู่แล้ว..ขอไม่พูดถึง (ยังไงก็แรง...)

แล้วทำไมไม่เล่น เครื่อง 2 จังหวะ

...เครื่อง 2 จังหวะ นั้นแรงอยู่แล้วเพราะเป็นเครื่องแข่ง...เครื่อง 4 จังหวะเป็นอะไรที่ท้าทายกว่า ผมเองมี
    เฟรม CRG + Rotax MAX อยู่ ยังไม่อยากแตะเลย...ขอเริ่มเล่นเจ้าตัวนี้ไปก่อนครับ

สรุปว่าชอบเล่นเพราะอะไร
    ..อย่างที่ผมบอก คือ หาอะไรทำยามว่าง ออกกำลังกายเล่นๆ เพราะชอบพวกความแรงอยู่แล้ว..ทำรถเองได้ศึกษาข้อมูลเพิ่มเติม..ที่สำคัญใกล้บ้านด้วยเพราะ สนาม PTT-MSL ให้เล่นแต่เครื่อง 4 จังหวะ

แล้วเมื่อไรจะไปแข่งชิงแชมป์รถคาร์ท
    ...เหอะๆๆ..ขอซ้อมๆตัวนี้ไปก่อน..แต่ก็ไม่แน่ครับ..ผมคงเอาดีด้านรถ Drag ไปก่อน ส่วนขับคาร์ทขอสนุกๆก็พอ...

อยากฝากอะไรถึงเพื่อนๆที่ชอบรถคาร์ทบ้าง..
    ...เหอะๆ..ถ้าใครชอบก็มาเล่นเถอะครับสนุกดี...และ ใครที่สนใจเรื่องการแต่งเครื่อง 4 จังหวะ รับรองสนุกครับ แต่งนิดหน่อย ก็แรง ที่สำคัญ คือ ไม่แพงครับ..เล่นได้ถ้าชอบแต่งเครื่องมอเตอร์ไซค์อยู่แล้วได้เปรียบเพราะเหมือนกันเลย..ฝากถึงใครที่ต้องการหาอะไรยามว่าง มาเล่นรถคาร์ทกันสนุกดีครับ..สำหรับใครที่สนใจอยากมีรถส่วนตัว มาเลยครับ จะได้มีเพื่อนเล่นกันเยอะๆ เน้นเฉพาะ เครื่อง 4 จังหวะครับ อายุไม่สำคัญ..เท่าที่เห็นมีทั้งเด็ก และ ผู้ใหญ่อายุ 50 ยังเล่นเลย....

ขอขอบคุณ พ่อมด ตา ครับที่ให้ข้อมูล

8. gai08

1,213
    4
    0
    พยายามวิ่งแล้ว...เวลายังไม่ลงถึง 27 วิ โดย พ่อมด ตา น้ำหนัก 90 ก.ก เต็มที่ วิ่งอยู่ 28.100 แค่นี้ก็เร็วแล้วครับ......

ปล. แนะนำว่า ปรับเรื่องท่ออีกหน่อยครับ..เสียงดังเหลือเกิน..อย่างอื่นก็ดีแล้ว......

9. one man show

one man show New Member Member

23
    0
    0
    โว้วววว เจ๋งไปเลยครับ

พี่ไก่หวัดดีครับ ผม เต้นะครับ เพื่อน เจเจ + เกิร์ล อ่ะ ที่แข่งรถเต่าอ่ะครับ

ว่าจะเลิกแข่งรถเต่าและ ไม่ค่อยมีเวลาทำรถ จะหันมาเริ่มจับโกคาร์ทแทนอ่ะครับ ว่างๆจะเข้าไปซ้อมนะครับ

หลังจากเรียนจบแล้ว ไม่ได้ขับโกคาร์ทเลย ทำงานอย่างเดียว แหะๆ

10. TAKACHI

TAKACHI New Member Member

150
    0
    0
    โห....สุดยอด

11. gai08

1,213
    4
    0
    :D สุดยอดจริงๆ.....วันนี้ได้เวลาที่ตั้งใจแล้ว....>>> 27.300 BEST LAP TIME <<

ปล. ซ้อมเยอะๆ...เห็นบอกว่า แข่ง Endurance 3 Hrs สนามนี้ จะขอขึ้น..โพเดี้ยม...ว่าแต่ รถ 2 เตรื่องมันไม่ธรรมดา นะ.....จะบอกให้..พ่อมดตา..

12. ccat

ccat New Member Member

155
    0
    0
    สุดยอดเลยครับคุณตา ทั้งสวยทั้งแรงด้วย:cool: :cool:

13. kinimaru

kinimaru New Member Member

44
    0
    0
    เจ๋ง ครับ ยิ่งสีนี่โดนใจมากๆ เลย

14. gai08

1,213
    4
    0
    คันนี้ก็แรงๆ....เซ็ททุกวัน...ใจเย็นๆนะครับ...ยังไม่ต้องฉีด NOS นะครับ.....
    ปล. คือว่า เห็นได้ยินมาว่า...กำลังจะฉีด...NOS ..เฮียตา..เอาไปฉีด รถDrag เถอะครับ..กลัวเครื้องกระจายยยย....................

15. bb_boy

bb_boy New Member Member

112
    1
    0
    สวยจัง สุดๆไปเลย

16. JAZZ ขาวจั้ว

JAZZ ขาวจั้ว New Member Member

79
    1
    0
    ชอบเสียงครับคันนี้ ดังแบบแน่นๆดีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้