รบกวนกรูรูด้านเครื่อง 3s หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย NeoZelon, 30 พฤศจิกายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NeoZelon

NeoZelon New Member Member

19
    0
    0
    คือผมจะวางในหน้าแหลมตัวเก่งของผมครับ ที่ว่าไดเร็คคอร์ยนี่มันระหัสอะไรแล้วก็กี่ม้าครับ
    คือมันมีเยอะจนผมงงไปหมดแล้วครับ
    แล้วเราควรวางตัวใหนดีครับ พี่ๆที่ใช้อยู่ช่วยตอบหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ

2. ถ้าจะวาง 3s วาง3s beam ดีกว่าม้า 210 PS หรือไม่ก็ 4a-ge
    ก็พอประหยัดดีอะไหล่ถูกชนเกียร์เดิมได้หาหัวหมู 4a-ge ชนได้เลย
    รถผมวิ่งแก๊สมิเซอร์ 180 กม./ชม. สบาย แค่นี้ก็เหลือแล้ว55+

3. NeoZelon

19
    0
    0
    4a-ge ชนเกียร์ของเครื่อง 3t ได้เลยหรอครับ
    ผมจะหาหัวหมูจากใหนได้ครับไม่เคยได้ยินมาก่อน ถ้าทำได้จริงแจ่มไปเลยครับ
    ผมโทรไปปรึกษาได้ใหมครับ ขอบคุณครับ

4. โทรมาเลยคับยินดี

5. ซาเบีย

ซาเบีย New Member Member

34
    0
    0
    ผมวางอยู่คับ 3S Direct coil auto มาลองขับได้คับ

6. NeoZelon

19
    0
    0
    พี่เบียร์ครับเจ้าไดเร็คคอร์ยที่ส่านี่ 3s gte หรือ 3s fe ครับ
    แล้วพี่ติดแก๊สหรือป่าสครับอัตตราการกินเป็นไงมั่งครับ

7. ซาเบีย

ซาเบีย New Member Member

34
    0
    0
    3S-FE คับ เป็นของรถตู้นอกอ่ะ อัตราสิ้นเปลืองไม่เคยวัดเพราะไม่ค่อยได้ขับ ตั้งแต่ทำรถมาขับนับครั้งได้เลยอ่ะ 555
    มาลองขับได้คับ ชอบใจยกขายไปเลย อิอิ

8. มารชมพู

มารชมพู New Member Member

123
    0
    0
    3S Beam เครื่องราคาค่อนข้างแพงและจบยากครับ เครื่องราคาตัว 6 speeds ประมาณ 7 หมื่นกว่าๆ ตัวออโต้อยู่ 6 หมื่นกว่า ผมเคยจะวางตัวนี้แล้วต้องล้มเลิกไปเพราะกลัวเรื่องไวร์ริ่งไฟ

ถ้าเป็น 4A-GE ก็พอได้อยู่ วิ่งดีกว่าเครื่องเดิมแต่เครื่องเก่าและค่อนข้างหายากอยู่สำหรับขับหลังแท้ๆ ราคาตอนนี้ก็มี 3 หมื่นได้ แบบนี้ไปวางพวก 1JZ-GE ดีกว่าราคาตอนนี้พอๆกั

ถ้าใช้งานจริงๆผมว่าวางพวก SR20DE ก็พอราคาเครื่องตอนนี้ประมาณ 2.5 หมื่นได้ :) ถ้า 3S ก็โอเค แต่มันเก่าไปนิดนึง แต่ที่เห็นวางกันก็ใช้ได้เลยครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 ธันวาคม 2011
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้