*** แนะนำด้วยคับ ... (อยากใส่เบรกสวยๆ ล้อ 15 ) ***

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ulma69, 8 ตุลาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ulma69

ulma69 New Member Member

313
    1
    0
    คือตอนนี้กำลังหาข้อมูลอยู่ อยากใส่เบรกสวยๆคับ EK และผมก็ใส่ล้อแค่ขอบ 15

- เบรกซิ่งสวยแต่งบผมนั้นน้อยนัก
    - มีเบรกตัวไหนแนะนำบ้างคับ
    - แล้วถ้าใส่ของพวกนิสสันมันติดป่าวคับ (ล้อ15)
    - พอจะมีเบรกของก่าญี่ปุ่น หรือค่ายอื่นๆ(ที่ไม่ใช่ฮอนด้า) ใส่แล้วออกมาดูดีบ้างไหมคับ

.. ขอบคุณเพื่อนๆ พี่ๆทุกท่านที่ให้ข้อมูลคับ ..

2. G.MUGEN

G.MUGEN New Member Member

427
    19
    0
    เจ๊ยยยยย!!! ขอบ 15 เหรอครับ ถ้าพวกนิสสันติดแน่นอนครับ แต่ถ้าลองสเปเซอร์ไม่รู้จะพ้นป่าวนะครับ อย่างไรลองปรึกษาเจ้านี้ดูนะครับ
    http://racingweb.net/forum/showthre...EMBO-จาน-2-ชิ้น-เจาะจาน-เทเปอร์-สไลด์-(มีรูป)

3. ulma69

313
    1
    0
    โทรไปแล้วคับ เขาบอกติด เซ็งเลย (อยากหล่อ ๆๆ )

4. ulma69

313
    1
    0
  5. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    ล้อ 15 อยากได้เบรคซิ่งสวย แถมงบน้อย

สงสัยจะลำบากแล้วครับงานนี้ :cool:

6. NT.SHOP

NT.SHOP New Member Member

523
    1
    0
    เบรค h22 ครับ ไม่สวยแต่เขาบอกเบรคหัวทิ่ม อะครับ อยากให้สวยก็เอาจานไปเจาะรู้้ เซาะร่องก็น่าจะ โอ นะครับผม

7. ulma69

313
    1
    0
    มีแนะนำไหมคับ อะไรก็ได้ที่ไม่ใช่ spoon

ขอบคุณคับ *-*

8. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    ใส่จานดีๆ ใหญ่กว่าเดิมนิดนึง + กับผ้าเบรคเกรดซิ่งๆ เช่น project mu ก็เป็นอีกทางเลือกครับ ใช้ดีจริงๆ แต่ จะไม่ค่อยหล่อ ^^"

9. ผมใส่ ATS อยู่ครับ ประสิทธิภาพก็คงพอๆ กะเบรค sky อะไรเทือกนี้ แต่ข้อดีคือใส่ล้อ 15 ได้ ออฟผม 38 ก็ใส่ได้ ไม่ต้องรองเสปเซอร์ และไม่ต้องตัดคอม้าครับ (พวกเบรค sky ตอนแปลงต้องตัดหูยึดเดิมที่คอม้า 1 จุด ยกเว้นว่าจะใช้จานโตเกิน 300 มิล แล้วใส่ล้อ 17 อย่างงี้อาจไม่ต้องตัดครับ)

ค่าตัวก็เอาเรื่องอยู่ครับ ประมาณ 4 หมื่น แต่แลกกับความปลอดภัย และขันน๊อตอย่างเดียวไม่ต้องแปลงอะไรเลยครับ

10. ulma69

313
    1
    0
    ขอบคุณคับ ส่วนใหญ่แล้วเบรกซิ่ง ก็ต้องราคาประมาณนี้แน่เลย

สงสัยคงต้องได้ใส่ H22 แน่เลย *-*

11. ฮะ.บอย.คุง

ฮะ.บอย.คุง New Member Member

266
    6
    0
    มีรุ่นพี่ผมเค้าทำนะครับ เอาเบรค รู้สึกว่าจะ R 32 มาใส่นะครับ กับจาน b16 หรือยังไงเนียแหละ แต่นานมาแล้วนะครับ เค้าบอกว่าทำที่อู่ ช่างแกะพิษณุโลกอะ (พอดีตอนนั้นอยู่กำแพงเพรช) แต่เค้าใส่ล้อ rays gr n ขอบ 15 แต่ off ไม่แน่ใจลอง สเปนเซอร์ด้วยนะครับ

12. juntcivic

juntcivic New Member Member

1,549
    34
    0
    R 32 กะล้อ 15" ใส่ได้

13. G.MUGEN

427
    19
    0
    ใส่ได้เหรอครับคุณยอด ATS น่ะ รุ่นใหนครับ สงสัย 4 พอร์ทเล็ก หรือไม่ก็ 6 พอร์ทเล็ก แต่มันก็ใหญ่เอาเรื่องนะครับ ผมเลยงงว่ามันจะใส่ขอบ 15 ได้เหรอ

http://www.tsthailand.com/ats/index.html

14. B02

B02 New Member Member

72
    1
    0
    เบรค H22A ต้องแปลงหรือเปล่าครับ ใส่ EK
    ถ้าแปลงต้องแปลงเยอะมั้ย

15. H 22 แปลงนิดหน่อยครับ
    เจาะจานใหม่ สไลด์ขายึดปั๊ม
    ค่าแรงจำไม่ผิดรวมๆ ประมาณ
    1,500 เอาจานไปเซาะร่องอีก 700
    ก้อโอเคแล้วคร้าฟ

ปล.ผมใส่อยู่

16. B02

B02 New Member Member

72
    1
    0
    ล้อมีอาการสั่นบ้างหรือเปล่าครับ
    เปลี่ยนแล้วเบรคดีขึ้นมากมั้ย
    รบกวนขอลายแทงร้าน หน่อยครับ ทาง pm ก็ได้รับ

17. ใส่ได้ครับผม ตรงรุ่น EK เลย (ของผม EG คอม้า B16 ซึ่งเหมือน EK เป๊ะๆ) ขันน๊อตไล่ลม จบเลย คาลิบเปอร์เป็น 6 pot mini ครับผม

18. [​IMG]

สนใจ Wilwood Superlite ไหมล่ะครับ เฉพาะตัว Caliper กับผ้าเบรค ของใหม่คู่ละ
    ประมาณหมื่นนิด ๆ ถ้าสนใจติดต่อมาก็แล้วกันนะครับ แปลงง่าย ไม่ยุ่งยาก เด๋วจัดให้
    ใส่กับล้อ 15 ได้ด้วยครับ

19. G.MUGEN

427
    19
    0
    กำๆๆๆ ขอบคุณมากครับ ไม่ได้รู้เรื่องเลยผมเนี่ย ใช่จาน 282 มม. ป่าวครับ

20. G.MUGEN

427
    19
    0
    เอ๊า!!! มีอีกแล้วกับขอบ 15 สวยด้วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้