เริ่มมีอาการเซงกับไมตี้แล้ว...ช่วยอีกที่คร๊าบ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย ไอ้หมึกดำ, 12 ตุลาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ไอ้หมึกดำ

ไอ้หมึกดำ New Member Member

408
    2
    0
    ผมได้นำกระปุกเพาเวอร์ surf มาแปลงใส่ไมตี้ แต่มีอาการสายเวลาขับรถตรงถนนที่เป็นเคลื่น ผมก้อมีความคิดว่าเซิฟล้อมันใหญ่กว่า ไมตี้-เอ็ก ก้อเลยทามการปรับตัวระยะฟรีที่กระปุกพวงมาลัย
    ขันด้วยเบอร์17 ออก แล้วนำไขควงแบนหมุนเข้าไปจนสุด ผนออกมาดีเกินคาดเลยคร๊าบ ขับแบบว่า 140 ยังนิ่งเลยคร๊าบ ไม่สายไม่โครงเลย แต่ ระยะฟรีพวงมาลัยไม่มีเลย เวลาเลี้ยวรู้สึกปวดมือมาก
    และจะกลับรถพวงมาลัยก้อไม่ตีกลับต้องคอยหมุนช่วย เลยเข้าไปอู่ทามอีกครั่ง ช่างก้อทามการคายระยะฟรีออกให้มีระยะฟรีประมาณ 1 นิ้ว ตาม สเป็กโรงงาน ผลก้อเลยออกมา สายเหมือนเดิม
    เวลาเลี้ยวก้อมีอาการไวมือมากมาย ทำยังงัยกันดีคร๊าบ มาแชร์ประสบการณ์ท่านที่แปลงของเซิฟมาใส่ไม-ตี้ ของคุณอย่างแรงเลยคร๊าบ

2. azure_abb

azure_abb New Member Member

977
    4
    0
    ค่อยๆปรับครับ แล้วขับดูมันไมได้ปรับทีเดียวเสร็จหรอกครับ
    ผมก็ปรับ หลายทีเหมือนกัน

3. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ค่อยๆเซ็ตไปเรื่อยๆก็ได้ครับ อาจจะเป็นที่ยางด้วยหรอเปล่า ลองไปตั้ง 0 ดูนะครับ

4. ไอ้หมึกดำ

ไอ้หมึกดำ New Member Member

408
    2
    0
    ขอบคุณคร๊าบ งัยจะลองทำตามที่แนะนำน่ะคร๊าบ ว่ายากจะได้ของแท้กระปุกมันเล็กกว่ากันตั่งเยอะเลย มีท่านใดปล่อยก้อบอกกันบางน่ะคร๊าบ

5. Toii teenpee

Toii teenpee New Member Member

49
    1
    0
    น่าจะเป็นที่ยาง+ลูกหมาก

6. surach8

surach8 New Member Member

337
    6
    0
    ตั้งไม่ง่ายนักครับและไม่ได้ดีในครั้งเดียวต้องค่อยๆปรับและใช้ไปสักพักจะดีขึ้นครับ

7. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ตามท่านทั้งสองข้างบนครับ

8. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    เอาใจช่วย ครับ สู้ สู้ ค่อยปรับไป

9. S-MTX@HLC

S-MTX@HLC New Member Member

3,043
    7
    0
    ครับลองตั้งใหม่ครับลูกหมากก็สำคัญถ้าส่ายศูนย์ล้อก็สำคัญถ้าเลี้ยวไม่คืนลองดูครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้