อยากทำไมล์ใหม่ครับ พี่ๆแนะนำหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Excited Rider, 13 ตุลาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Excited Rider

Excited Rider Member Member

576
    2
    18
    เ่อ่อ คือว่า อยากได้คำแนะนำจากพี่ๆหน่อยครับ คือว่าผมอยากทำให้ไมล์ทั้งตัวของผม เวลาเปิดไฟแล้วมันสว่าง แต่ไม่แยงตามากครับ ของผมบี11ครับ ไฟเรือนไมล์สีส้ม แล้วเลขบนเรือนไมล์ กับเข็มดันส้มอีก มองทีตาแทบพล่าครับ คืออยากได้แผ่นไมล์ของบี14 ตัวนี้น่ะครับ ไม่ทราบว่าใส่กันลงมั๊ยครับ

กับกลางคืนเวลาเปิดไฟแล้วที่แผงไมลล์อยากได้ไฟแบบนี้ครับสองภาพนี้ แบบไหนก็ได้ครับ

หรือพี่ๆคิดว่ามีวิธีอื่นที่เข้าท่า ก็แนะนำได้เลยนะครับ รบกวนพี่ๆอีกแล้วนะครับ ขอบคุณพี่ๆที่แนะนำครับ :)

2. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    ตกลง มันสว่างไปหรอ ครับ ลองหา พลาสติคที่ครอบหลอดมาใส่ ดูครับ

3. Excited Rider

Excited Rider Member Member

576
    2
    18
    ครับพี่ จริงๆ เวลาดูกลาคืนมันดูเบลอๆเป็นเนื้อเดียวไปหมดเลย ทั้งไฟ ทั้งตำแหน่งต่างๆบนไมล์ เพ่งมองก็ไม่ได้ ตาพล่าเอา ก็เลยจะจัดให้มันมองง่ายๆหน่อยนะครับ :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้