Rollbar แบบที่ไม่เชื่อมติดตายกับตัวถัง ช่วยรถให้ทรงตัวดีขึ้นเปล่าคับ?

การสนทนาใน 'Circuit Racing' เริ่มโดย sutisak, 3 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sutisak

sutisak New Member Member

16
    0
    0
    Rollbar แบบใช้น๊อตยึดติดกับพื้นรถน่ะครับ ที่สามารถไขน๊อตถอดออกได้ถ้าเบื่อ ไม่มีส่วนไหนเชื่อมติดตายกับตัวถังรถ

สงสัยว่า Rollbar แบบนี้ มันจะช่วยให้รถทรงตัวในโค้งเร็วสูง? หรือ ตอนใช้ความเร็วสูงทางตรง? ได้ดีขึ้นเปล่าครับ?

(คือผมกำลังคิดจะติด Rollbar น่ะครับ หวังผลกะว่าจะให้รถทรงตัวดีขึ้นที่ความเร็วสูงๆ เพราะปัจจุบันหวิวมากมาย รถเป็นรถที่ใช้วิ่งประจำวันด้วย แต่ลง circuit แบบ carclub บางครั้ง แต่ส่วนใหญ่ชอบไป trackday มากกว่า)

2. zpeed

zpeed New Member Member

22
    0
    0
    Get new Shocks & Springs.

3. White Moon

White Moon New Member Member

685
    1
    0
    อยากทราบเหมื่อนกันช่วยได้เหมื่อนกับแบบเชื่อมติดไหม

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 กุมภาพันธ์ 2010
  4. toedoe

toedoe Member Racer

604
    6
    18
    ทำช่วงล่างครับ โลบาร์ไม่ช่วยให้รถทรงตัวดีขึ้นครับ

5. Hutch_eg

Hutch_eg New Member Member

205
    0
    0
    เป็นเพียงแค่อุปกรณ์ เซฟชีวิตนักแข่งเวลาเกิดอุบัติเหตุเท่านั้นเองครับ เรื่องการทรงตัว ไม่ได้ช่วยอะไรมากนัก อาจทำให่รถกระด้างนึ้นอีกนิดหน่อยนะครับ

6. pomgambino

pomgambino Member Racer

799
    10
    18
    รถจะบิดตัวน้อยลง ช่วยได้นิดหน่อยคับ
    :D
    [email protected]

7. sutisak

sutisak New Member Member

16
    0
    0
    ขอบคุณทุกท่านมากครับ

8. secret

secret New Member Member

111
    0
    0
    หวังเรื่องผิดวัตถุประสงค์ของมันไปหน่อยครับผม

9. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    อย่างหวังอะไรกับเบรคและยาง โรบาร์จะทำให้รถมันหนักขึ้นบ้าง แต่่มันช่วยชีวิตคุณได้จริงๆ

10. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ถ้ามีก็ปลอดภัยขึ้นครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้