Update !!! New X Trail กรองลูกใหม่ + GANADOR Full ไทเท + ล้อ Wata

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย auy@b-14, 3 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. auy@b-14

auy@b-14 New Member Member

711
    38
    0
    เร็วนี้ B14 ผมคงไปอยู่กับเจ้าของใหม่แล้ว

นึกแล้วก็เศร้า :cry: :cry: แต่ก็ยังดีใจที่เห็นน้องว่าที่เจ้าของใหม่ชอบมัน อีกไม่เกินอาทิตย์รถผมคงไม่ได้ขับมันแล้ว

ก็เลยแวะมาบอกเพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ที่ผมรู้จักทุกคนใน ST ครับ

ถึงเปลี่ยนรถแล้ว แต่ก็ยังแวะมาที่นี่เหมือนเดิม 6-7 ปีที่ทำ B14 มา ก็ได้ที่นี่แหละครับให้ความรู้

Sunny มันเป็นรถที่ดีที่สุดของ Nissan รุ่นนึงเลยครับ ...

แก้ไขล่าสุด: 6 ตุลาคม 2011
  2. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ถ้ามีโอกาส อย่าลืม...มามิตติ้งกันบ้างนะคับ

3. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    เมื่อถึงเวลาก็ต้องไป
    น่าใจหายจริงๆ

4. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    เจอกันทักกันครับ ว่างก็มาพบปะกันนะครับ

5. blueday

blueday New Member Member

560
    12
    0
    งานเลี้ยงย่อมมีวันเลิกรา

6. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    ถึงเวลาๆ

7. Oat40

5,652
    7
    38
    กี่โมงล่ะท่าน อิอิ

8. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    5 โมงมั้ย เจอที่ Max Value เลยคุณพรี่

9. Oat40

5,652
    7
    38
    คุณอุ้ยถ้าวันนี้มีเวลาว่างก็มาเจอกันช่วงเย็นเลยนะครับ ท้ายสุดแล้วนะ ว่าที่ XXXTRAIL

10. auy@b-14

711
    38
    0
    คันเก่ากำลังจะจากไป คันใหม่กำลังเริ่มต้นขึ้น New X-Trail T31 ที่เค้าว่าเหลือแค่ 2 คันในประเทศไทย (ที่เป็นสีดำ และรุ่น 2.0) กว่าจะได้มาเหนื่อยเอาเรื่อง

ตอนนี้จอดสงบนิ่งอยู่ที่ศูนย์ TKF พี่ชายผมพึ่งส่งของแต่งชุดแรกไปให้ศูนย์ประกอบ เร็ว ๆ นี้คงมาประจำการที่บ้านแทน B14 คันเดิม

ถึงไม่เกี่ยวกับ Sunny แต่ไว้ว่าง ๆ จะมา Review รถรุ่นนี้ให้ดูครับ

จอดอยู่ที่ศูนย์หลังจาก TKF ไปขนมาให้ พึ่งติดฟิมล์เสร็จ 3M 60% ดำทั้งคัน

ของแต่งชุดแรกที่พี่ชมเค้าจัดรอไว้ก่อนได้รถ วันนี้ขนไปให้ศูนย์ติดตั้ง สั่งลงมาจากญี่ปุ่นหมด ...

11. auy@b-14

711
    38
    0
    เที่ยงนี้ต้องลงใต้แล้วครับพี่ กว่าจะกลับก็บ่ายวันอาทิตย์ ไว้เจอกันโอกาสหน้าครับ ...

12. Oat40

5,652
    7
    38
    อลังการ งานสร้างสรรค์ แล้วจะค่อยตามติด

13. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    หล่อครับ อุ้ย แบบนี้ขับมัน สูงๆ ลุยได้เต็มที่

14. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    เห็นละอยากเอามาลุยน้ำท่วมเลยค้าบ ^^
    B14เจอน้ำท่วมทีไรไม่เคยได้วิ่ง เจ้าของมีรถแต่ต้องนั่งมอไซค์ ไม่ก็นอนอืดอยู่บ้าน!

15. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    ทำไมเหลือ2คันอ่ะครับ เป็นรถนำเข้าหรอคับ

16. NJU

NJU New Member Member

294
    130
    0
    ของผมก็กำลังจะไปแล้วเหมือนกันคับ เร็วนี้ ใช้มา 11 ปี ครับ นึกแล้วใจหายจิงๆ เจ้าสีหมอก

17. auy@b-14

711
    38
    0
    New X-trail ไม่ได้ผลิตที่ประเทศไทยครับ ใกล้เมืองไทยที่สุดฐานการผลิตจะอยู่อินโดนีเซีย ทาง Nissan จะสั่งเข้ามาเป็น Lot ไป แล้วเห็นว่า Lot หน้าจะเอามาเฉพาะตัว 2.0 V แล้วต้องรออีก 4 เดือน

ผมเองระบุว่าต้องเป็นสีดำ + ตัว 2.0 เท่านั้น สเปคนี้ในโรงงานหมดแล้ว ต้องหาที่ดีเลอร์ตามศูนย์อย่างเดียว ทาง Sale แจ้งว่าเช็คแล้วเหลือแค่ 2 คัน ...

ด้วยความที่ผมเองซื้อ March จาก TKF ไปคันนึงแล้ว ทาง Sale เลยบริการจัดหาและไปขนมาให้ครับ ...

18. abadahey

2,753
    16
    38
    มาเรื่อยๆ ด่วนๆ เลยคับ จะติดตาม ตลอดๆ

19. Oat40

5,652
    7
    38
    เค้าเหลืออีกคัน รึพี่แตงจะจัด

20. auy@b-14

711
    38
    0
    เฉพาะสีดำ รุ่น 2.0 ครับพี่ ส่วนสีอื่นทั้งตัว 2.0 และ 2.0 V ยังมีหลายคันคร้าบ

21. Crony_A

4,017
    12
    0
    จะติดตามต่อไปนะคับ

22. สวยครับ..

23. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เมื่อวันเสาร์ เก็นกับเจ้าของใหม่ น่าจะใช่ อยู่ที่ พาซิโอ้ แถวบ้านพี่ นะ :D

24. auy@b-14

711
    38
    0
    หลังจากขาย B14 ไป เปลี่ยนมาขับเจ้าคันนี้แทน

ถ้าถามว่าทำไมต้องเป็น X-Trail ในเมื่อราคาค่าตัวมัน สามารถซื้อรถอีกหลายรุ่นในระดับเดียวกันได้ เช่น Fortuner , Pajero Sport , CRV , Captiva , MU-7 หรือรถในราคาล้านต้น ๆ

ผมเองก็ไม่เคยคิดหรอกครับว่าจะมาขับรุ่นนี้ แทบไม่เคยอยู่ในสายตาเลยมั้งครับ เหตุผลหลัก ๆ ที่ขาย B14 ไปเพราะที่บ้านอยากได้รถที่ไปไหนได้แบบลุย ๆ ไปพร้อมกัน

บ้านผมเองชอบไปต่างจังหวัดบ่อย เส้นทางก็ดีบ้าง ลำบากบ้าง

พี่ชายเองก็ชอบขับกระบะ ลุยแหลก สรุปก็คงเป็น SUV ตอนแรกมอง Pajero Sport ไว้ เพราะมันแรงสุด 178 แรงม้ากับเครื่องดีเซล Turbo ตัวใหม่

แต่พอดู Detail ลึก ๆ แล้ว ที่บ้าน Nissan หมด จะซื้อมิตซูมันก็ทะแม่ง ๆ ใจมันไม่ให้ พอไปลองขับ มันสูง เวลาขึ้น - ลง ต้องมี 2 จังหวะ คุณแม่น่าจะไม่ถนัดเวลาขึ้นลง

ประกอบกับพี่ชายผม มันเริ่มศึกษารายละเอียดของ X-Trail ที่ญี่ปุ่นแบบละเอียด (ความจริงพี่ชายผมมันเชียร์ไว้ซักพักแระ) เออเว้ย รางวัลเพียบ แถมได้ตำแหน่ง SUV ที่ขายดีที่สุดในญี่ปุ่น ถึง 2 ปีติดต่อกัน

ครองตำแหน่ง SUV ที่ขายดีที่สุดในญี่ปุ่นมาแล้วถึง 8 ปี เมื่อนับรวมตัวเลขจากรถรุ่นก่อน แสดงว่ามันต้องมีอะไรดี

ที่สำคัญ ของแต่งพอมี ตัวนอกพอได้ ( แต่ราคามหาโหดดด เห็นราคา โช้ค OHLINS เบิกใหม่ 200,000 บาท ลมแทบจับ ... )

จากเดิมที่ไม่เคยสนใจ เออแฮะ ไม่ธรรมดาเว้ย ก็เลยลองหาข้อมูล ที่ญี่ปุ่นเองรหัสตัวถัง T31 มีให้เลือกมากมาย

ไม่ว่าจะขับ 4 ขับ 2 turbo NA

แต่ที่เอามาขายในบ้านเรานั้น มีแค่ block เดียว คือ MR20DE 4 สูบ 16 วาล์ว 136 แรงม้า ที่ 5,200 ขับเคลื่อนล้อหน้า ซึ่งต่างจาก X-Trail ตัวก่อน (T30) ที่มีระบบขับ 4 มาให้เลือก

25. auy@b-14

711
    38
    0
    เมื่อเสาร์ที่ผ่านมาไป Office ลูกค้าตรง h. cape ครับพี่ ถ้าสีดำ ล้อ R32 GTR ก็ใช่ครับ ...

26. auy@b-14

711
    38
    0
    ไว้ว่าง ๆ จะมาเขียนต่อให้นะครับ เผื่อจะเป็นประโยชน์กับเพื่อน ๆ ที่สนใจเจ้าตัวนี้

SUV คุณภาพอีกรุ่นจาก Nissan ครับ

27. Oat40

5,652
    7
    38
    มารอดูรูป อัฟเดทซะหน่อย

28. abadahey

2,753
    16
    38
    เฮ้ยยย พี่โอ้ต ขายรถเลย เก็บล้อไว้ X-tail ใส่ล้อนิสโม่ หล่อโคตร อะ

29. Crony_A

4,017
    12
    0
    จัดปายเลยคร๊าบบบบบบบบ

30. abadahey

2,753
    16
    38
    รอชม รูป ล่าสุดคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้