ไปซื้อไฟ LED แบบแท่งมาติดเล่นๆ ขอคอมเม้นจากพี่ๆหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Excited Rider, 5 ตุลาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Excited Rider

Excited Rider Member Member

576
    2
    18
    วันนี้คันไม้คันมือ ไปซื้อไฟ LED แท่งซิลิโคน24ดวง สีส้ม1คู่ สีขาว1คู่ เอามาต่อพ่วงไฟหรี่ ได้ดังรูปครับ พอดูไปดูมามันเหมือนไฟหน้ารถขนผักเลย เลยจะขอคอมเม้นหน่อยครับ

1. เอาส้มออก ไว้แต่ขาว
    2. เอาขาวออก ไว้แต่ส้ม
    3. เอาขาวอยู่บน เอาส้มอยู่ล่าง
    4. เอาออกให้หมดแม่มเลย .....555

2. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    ในส่วนตัวนะผมว่าไฟส้มอยู่ตำแหน่งนี้เหมาะดี
    แต่ไฟสีขาวมันสว่าง เกิ้.....น

3. p251007

p251007 New Member Member

987
    14
    0
    ถ้าผ่านสระบุรีบ้านผม เห็นไฟแบบนี้ผมเดาก่อนเลยว่าทะเบียนเพชรบูรณ์แน่นอนร้อยเปอร์เซ็นต์

4. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ถ้าเปงผมนะ ผมจะเอาสีส้มออก คงไว้แต่สีขาวอะคับ หล่อโคตร

แต่....ทั้งนี้ทั้งนั้น ผมว่าขึ้นอยู่ที่เจ้าของรถอะคับ ว่าชอบแบบไหน คนอื่นดูได้ แต่สุดท้ายอยู่ที่ตัวเรานี่แหละคับว่าชอบแบบไหนที่สุด.....

5. Excited Rider

576
    2
    18
    ทำไมต้องเป็นทะเบียนเพชรบูรณ์ครับพี่ ขยายความีครับ อิอิ :eek:

อารมณ์ผมประมาณว่าอยากเก็ยเธอไว้ ทั้งสองโค๊นนนนนนนนนนน :teeth:

ไอ้ไฟขาวนี่แหละครับพี่ ที่ผมว่าดูไปดูมามันเหมือนไฟที่รถขนผักติดกัน เพราะมันเป็นแค่ไฟแท่งละ150. ไม่ใช่ไฟ Daylight คู่ละเป็นพัน แบบพวกรถเก๋งที่เขาติดกัน :cool:

6. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    ตอนแรกพี่ก็ติดตรงคิ้ง แต่มันเริ่มเกลื่อนพี่เลยเอาออกไปแล้ว
    แต่ตรงจุดสีขาวก็โอเคนะ

7. Excited Rider

576
    2
    18
    เดี๋ยวลองใช้สักเดือนก่อนพี่ ถ้ามันเสี่ยวเกินค่อยเอาออกครับ อิอิ :) แต่ไฟขาวน่ะพี่ ดูเหมือนว่าสีมันไม่เหมือนกัน อันนึงขาวแบบใสๆ อันหนึ่งขาวแบบเหลื่อมฟ้า เฮ้อ

8. nuun13

nuun13 New Member Member

84
    0
    0
    เหลื่อ สีขาวอย่างเดียว ผมว่าสวย กว่านะครับ ท่าน

9. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    ตามความชอบเลยครับ แต่ของพวกนี้อายุการใช้งานมันสั้นนะครับ

10. Excited Rider

576
    2
    18
    ไมสั้นอ่าครับพี่

11. Ex-ProfLeZs

Ex-ProfLeZs New Member Member

171
    1
    0
    ผมว่า..แบบนี้เอ่อออ.. :)

12. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0

เบื่อไง...อิอิ

13. Excited Rider

576
    2
    18
    รายงานผลล่าสุดครับพี่ เอาสีส้มออกแล้ว แล้วเอาสีขาวตัดออกเหลือท่อนละครึ่ง แล้วย้ายลงมาไว้ข้างล่าง เหมือนรถใหม่ๆที่ติดไฟDaylightราคาแพงเลยครับพี่ ฮ่า ๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้