u12 เป็นไรไม่รู้ครับ ca20

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย sfreedom, 10 ตุลาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sfreedom

sfreedom New Member Member

7
    0
    0
    เป็นไรไม่รู้ครับเมื่อวานยังใช้ได้ดี เมื่อเช้าไปสตาร์ท พอบิดกุญแจ แล้วมีเสียงหมุนที่ห้องเครื่อง ครับเลยเปิดฝากระโปงดู มีเสียงหมุนๆตังฟี้ๆๆตรงแถวๆ ท่อไอดีครับ เลยปิดแก็ส แต่ไม่มีกลิ่นแก๊สน่ะครับ ถอดแบตเตอรี่ออก แล้วมีขควันสีขาวออกมาด้วยครับ ฝนก็ตก เลยยังจอดอยู่ ที่บ้านครับ เลยไม่รู้เป็นอะไรครับ

2. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    เอ่อ........ เสียงหมุนเนี่ย จากเครื่องยนต์หมุน หรือจากแค่ Motor Start หมุนครับ........:)

3. sfreedom

sfreedom New Member Member

7
    0
    0
    เครื่องยังม่ะติดครับ น่าจะมอเตอร์สตาร์ท ครับ มันหมุนฟรีเลยครับ ปิดกุญแจ แล้วก็ไม่หยุดหมุน แล้วมีควันออกมาครับ เลย ถอดแบต ออก

4. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :rolleyes: อืม....... เหมือนมีการ Short Circuit เกิดขึ้น........

5. ผมเปงเหมือนคุณเลย เมือเช้า สตาร์ไม่ติด เลยเปลียนเปงน้ำมันสตาร์ดู 2 ที่ติดเลย แล้วมีขควันสีขาวออกมาตรงหม้อต้ม แก๊สน่าจะเป็นน้ำแข่งงะคับ

6. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    :confused:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้