แอร์โฟ สภาพดีๆ ขายกันเท่าไรครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย fachee, 29 ตุลาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. fachee

fachee New Member Member

37
    0
    0
    พอดีรถเดินเบาสดุด ดับ ช่างบอกแอร์โฟเสีย ใช่รึเปล่าครับ อีกร้านบอกจานจ่าย ก็เลย งง งง จะตรวจสอบยังไงว่ามันเสียอะครับ

ไม่ทราบว่าแอร์โฟ กับ จ่านจ่าย ถอดออกมาล้างเองได้ไหม (มีกระทู้ที่สอนวิธีทำไหม) ใช้อะไรล้างครับ หรือหาซื้อได้เท่าไรครับ

ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 ตุลาคม 2011
  2. fachee

37
    0
    0
    เครื่อง ga16dne ไม่ได้ติดแก๊สครับ

3. fachee

37
    0
    0
    จะลองถอดแอร์โฟกับจานจ่ายออกมาล้างครับ ไม่ทราบว่าต้องระวังเรื่องอะไรบ้างครับ

4. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    เข้าอู่ให้เค้าจัดการให้ดีกว่าค้าบถ้าไม่ชำนาญเด่วงานจะงอก

5. ta.911

ta.911 Member Member

385
    7
    18
    ลองหาในหน้าซื้อขายดูครับผมเห็นมีขายทั้ง 2 อย่างแต่แอร์โฟร์ ga16 ราคาจะแพงกว่า ga15 ครับ

6. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ไปอู่แน่นอนสุดเลยคร๊าบ ให้เค้าล้าง แอร์โฟล์, ปีกผีเสื้อ, ถ้ายังไม่หายก็ลองให้ช่างถอดจานจ่ายมาดูคับ คอยอาจจะเสีย ลองดูคร๊าบ

ปล. อย่าทำเองเลยคร๊าบ ถ้าผิดพลาดไรขึ้นมา จะเสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่ายคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้