รบกวนพี่ๆทีคับ มีปัญหา b12

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย teefler, 9 ตุลาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. teefler

teefler New Member Member

76
    0
    0
    คือว่าเริ่มจาก เครื่องยนก่อนนะคับ รถผมมัน sr20ฝาแดงติดแก๊สแบบดูด แต่ว่ามันสะดุดเกี่ยวกับท่อไหมคับคือท่ออะผมไปตีมาใหม่เป็นแป๊ป 2.0 นิ้ว

หม่อพักกลางเป็นแบบใส่เยื้อง แล้วปลายก็เป็น ใส้ดักอะคับ คือว่าเวลาคับ เหยียบแล้วมันได้ 140 มายากด้วยอะคับ หลังจาก140ไม่ค่อยใหล
    แล้วซึ่งก่อนหน้านี้ ท่อ แปป 1.6 มีปลายใส้ตรง ไม่มีกลาง วิ้งแบบ กระฉูดอะคับเกียร์4 ปาไป 180-190 แล้วแต่ตอนนี้ เกียร์สี
    ลากได้ประมาณ 110เองอะคับ เป็นเพราะท่อหรือการจูนแกสอะคับ แต่ก่อนนี้แป็ป1.6 แก๊สเรียบสบายเลย แต่เป็น 2.0
    แล้วมันไม่เรียบสะดุดด้วยอะคับวิ่งไม่ออกอั่นด้วยอะคับแต่แป็ป1.6เนี้ยมันดังมากแม่เลยไล่ไปใส่ 2นิ้วแบบเงียบๆร้านมันก็ทำแบบเงียบเกินจนอั้นไม่วิ่งเลยอะคับ
    ควรทำยังไงคับ ไปทำพักกลางเป็นใส่ตรงแล้วปลายเป็นใส่ตรงแล้วมันจะกลับมาวิ่งเหมือนเดิมไหมคับรถกวนพี่ๆทีคับงงมากเลยคับ

อีกประเด็นคับเวลาผมขับรถแล้วไม่ได้ตกหลุ่มหรืออะไร มันมีเสียงอี๊ดๆๆๆมาจากทางซ้ายอะคับคือตอนไปตั้งศูนย์ทางศูนย์บอกตั้งศูนย์ไม่ได้เพราะ
    ไม้ตีกลองแล็กซ์ของผมมันมีปัญหาตั้งไม่ได้เลยให้ไปเบิกมาใหม่จะได้ตั้งศูนย์ได้ไม่รู้ว่าเกิดจากปัญหาตัวนี้หรือป่าวมันดังเป็นเสียงเหล็กสีกันอะคับ
    ดักมากข้างนอกก็ได้ยินเวลาเปิดกระจกคับปิดกระจกเปิดเพลงดังๆก็ยัง
    ได้ยินชัดเลยคับไม่ทราบว่ามันเกิดจากอะไรคับรบกวนพี่ๆทีคับ ขอพี่ๆช่วยแนะแนวทางผมที
    :cry:

2. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ลองขับน้ำมันดูซิครับ ว่าเป็นไหม แล้วค่อยแก้แก๊สตาม

3. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    ตามข้างบนเลยครับ ต้องแยกอาการก่อน ว่าเป็นที่แก๊สหรือน้ำมัน
    ถ้าไม่หายค่อยไปดูจุดอื่น

4. teefler

teefler New Member Member

76
    0
    0
    ตอนเป็นแป็บ 1.6อะคับเดินเรียบวิ่งปริ่ว แต่พอเปลี่ยนแป๊บวิ่งไม่ออกคับแต่เดินเรียบแล้วไป
    จูนแก๊สที่ร้านมันก็ปลั้บจนสะดุดอะคับ สรุปสดุดทั้งคู่ไม่รู้เกิดจากท่อหรือป่าวคับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 21:44:16 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 21:43:44 ----------

ตอนเป็นแป็บ 1.6อะคับเดินเรียบวิ่งปริ่ว แต่พอเปลี่ยนแป๊บวิ่งไม่ออกคับแต่เดินเรียบแล้วไป
    จูนแก๊สที่ร้านมันก็ปลั้บจนสะดุดอะคับ สรุปสดุดทั้งคู่ไม่รู้เกิดจากท่อหรือป่าวคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้