สอบถามเรื่องช่วงล่าง EK 2000 รบกวนผู้รู้ด้วยครับ ผมเพิ่งได้รถมา

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Pacavato, 29 ตุลาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pacavato

Pacavato New Member Member

29
    0
    0
    พอดีมีปัญหาเวลาขับไปแล้วมีเสียงดัง กุกๆ แถว ๆ ฝั่งล้อหน้าข้างคนขับครับ ผมลองไปดูเพลาขับก็ไม่สึกนะครับ ยางหุ้มเพาก็ยังเนียบเหมือนเดิม แล้วอีกอย่างเวลาปล่อยคลัชแล้วรอบมันตก เหมือน ๆ เครื่องจะดับ แต่ก็ไม่ดับ ไม่รู้จะแก้ตรงไหน เวลาออกตัวต้องเร่งรอบให้อยู่ที่ 1500 - 2000 รอบ เครื่องจึงจะไม่สั่น ไม่งั้นสั่นเป็นเจ้าเข้าเลยครับ มันไม่พุ่งเลยอ่ะ รบกวนผู้รู้ช่วยด้วยครับ

2. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    ลูกหมากคันชักคันส่ง + ลูกหมากกันโคลง

3. Maverick19

Maverick19 New Member Member

134
    1
    0

ตามที่พี่ REDHONDA บอกเลยครับลองขึ้นแม่แรงแล้วโยกล้อดูครับเพื่อ Chek ลูกหมากคันชัก

ส่วนลูกหมากกันโคลงให้หมุนล้อให้สุดแล้วลองมองดูที่ตัวลูกหมากก็น่าจะเห็นนะครับว่าสภาพเป็นยังไงบ้าง

EK ตอนออกตัวมันต้องเลี้ยงคลัชท์หน่อยครับ เป็นนิสัยประจำตัวของ EK อยู่แล้วครับ

ยังไงก็ขอให้หายไวๆนะครับ ค่อยๆ Check ไปทีละจุด.

4. DaiSy_14

DaiSy_14 New Member Member

731
    4
    0
    ลองดูบุชปีกนกบนด้วยนะครับ

5. Pacavato

29
    0
    0
    ขอบคุณทุกคำแนะนำนะครับ เดี๋ยวผมจะลองไปทำตามคำแนะนำดูครับ ขอบคุณมากครับ

6. Pacavato

29
    0
    0
    คุณ Zendo ครับ

รบกวนถามหน่อยครับ พอดีอยากเปลี่ยนกรอบแอร์เหมือนของคุณอ่ะ ผมสามารถวื้อมาใส่ได้เลยหรือเปล่าครับ แบบไม่มี ออโต้นะครับ

แล้วถ้าแบบออโต้เอามาใส่ได้เลยหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

7. Pacavato

29
    0
    0
    คุณ Zendo ครับ

รบกวนถามหน่อยครับ พอดีอยากเปลี่ยนกรอบแอร์เหมือนของคุณอ่ะ ผมสามารถวื้อมาใส่ได้เลยหรือเปล่าครับ แบบไม่มี ออโต้นะครับ

แล้วถ้าแบบออโต้เอามาใส่ได้เลยหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

8. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    กระทู้ข้างล่างก็เห็นคุยกันอยู่เรื่องกรอบแอร์สามปุ่มครับ ลองศึกษาดูก่อน
    หรือไม่ก็ ลองค้นๆดูใน คลับเรานี้แหละครับ ความรู้เพียบ มีทุกเรื่องที่อยากรู้เกี่ยวกับ EK ;)

9. Maverick19

Maverick19 New Member Member

134
    1
    0

ที่ต้องใช้ก็มี (ไม่เต็มระบบนะครับ)
    1. กรอบแอร์ Auto หรือไม่ Auto ก็ได้
    2. Speed Control
    3. ท่อแอร์เยื้อง (หรือแปลงของเดิมได้)

เสร็จแล้วก็กำเงินไปที่ร้านเลยครับ แปลงสายไฟนิดหน่อยครับ แต่ถ้าจะทำเต็มระบบก็ต้องใช้ของมากกว่านี้นะครับ

++ ส่วนรายระเอียดต่างๆลองหาที่กระทู้เก่าๆก่อนดูครับ ++

10. Pacavato

29
    0
    0
    พบแล้วครับตัวตนเหตุ บ่อเกิดของเสียงกุกๆ มันเป็นที่ แร็ก พวงมาลัยครับ ส่วนแท่นยางไม่สึก ออกตัวก็ดีขึ้นครับเครื่องไม่ค่อยสั่นแระ แต่ทำไมมันไม่ค่อยพุ่งไม่รู้ เกี่ยวกับหัวเทียนด้วยหรือเปล่าครับ

ไหน ๆ ก็เปลี่ยนแล้วเลยถือโอกาส อัดโช้คด้วยเลย 555+

ขอบคุณพี่ใหม่ พรเทพโช้คอัพครับ ที่ทำให้รถผมหายดัง ช่วงล่างแน่นขึ้น ในราคาย่อมเยา อิอิ

ขอบคุณทุกคอมเม้นนะครับที่มาช่วยผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้