รบกวนสอบถาม ผู้รู้ และผู้มีประสบการณ์ทุกท่านครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย addyee0011, 13 ตุลาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. addyee0011

addyee0011 New Member Member

6
    0
    1
    ผมมี EK96 เครื่อง D16 เกียรออโต้ อยู่หนึ่งคัน เลยมีโครงการว่าจะแปลงหน้า-ท้าย เป็นตัว Lev + ทำสีทั้งคัน + วาง B16 + ซันรูฟ + ฝาหน้าคาร์บอน(งานเนียนๆของไทยก็พอ) รายการประมาณนี้อ่ะครับ รบกวนท่านผู้มีประสบการณ์แนะนำด้วยครับ งบประมาณน่าจะจบที่เท่าไหร่ ของเราหาเองหรือให้อู่จัดให้ดีครับ แล้วมีอู่ดีๆแนะนำหรือเปล่าครับ(แต่ในใจคิดไว้ว่าจะไปอู่พี่ก่ำ กับทำสีที่มาสเตอร์พีชอ่ะครับ) รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะคร้าบบบบบบ ขอบคุณครับ :)

2. รวมจุกจิกๆ ด้วย ก็เกือบ 2 แสนล่ะครับ ถ้าทำดีๆ

3. addyee0011

6
    0
    1
    เฉพาะวางB16 เด๋วนี้เขาจบกันที่เท่าไหร่อ้ะครับ

4. ถ้า MT ก็จบกันที่แถวๆ 8 หมื่น ครับ เพราะเครื่องก็ล่อไป 6 หมื่นแล้ว ไหนจะขาเบรคขาคลัทช์ เดินท่อ ค่าแรง ฯลฯ

แต่ถ้าวาง AT ราคาก็จะย่อมลงมา แต่ไม่แนะนำครับ เพราะวาง AT ไป เดี๋ยวก็ต้องเปลี่ยนเป็น MT ภายหลังอยู่ดี ใช้งบอีก 3-4 หมื่นอีก

5. addyee0011

6
    0
    1
    โอ้!!!! ถึงกับเหงือตกกันเลยทีเดียว สงสัยจะได้แค่ภายนอกไปก่อนล่ะงานนี้ เฮ้อออออออออ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้