การแปลงดุมเป็น 5 รู 114 ST204

การสนทนาใน 'Celica Club' เริ่มโดย BigGuy, 29 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BigGuy

BigGuy New Member Member

6
    0
    0
    ว่าจะทำซะหน่อยใครเคยทำ พอรู้หรือมีประสบการณ์ว่าเราสามารถเอาดุม 5 รู 114 ของรถรุ่นไหนมาแปลงใส่ได้บ้างครับ ช่วยแนะนำด้วย :D

ขอบคุณหลายๆเด้อ

2. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    ผมเคยเอาดุม 100 มาแปลงเป็น 114 ดดยการเสริมบ่ารองเข้าไป ก็วิ่งดีนะครับ อยู่ที่คนทำมากกว่า วิ่งมาได้ซัก 3 ปี แล้วไป Upgrade เบรคใหม่ ได้ดุม 114 มาเลยสบาย

ส่วนเรื่องเอาของไรแปลง ลองพวก Camry ไม่รู้ใส่ได้ม่ะ

3. BigGuy

6
    0
    0
    เสริมบ่ายังไงครับไม่เข้าใจ :confused: รบกวนช่วยอธิบายให้ฟังหน่อยครับ

4. torlek not login

torlek not login Guest

0
    0
    0
  5. AMPM

AMPM New Member Moderator

252
    1
    0
    Camry น่าจะเอามาใส่ได้นะครับ

เพื่อนผมใส่อยู่คับ แต่เป็น Celica Gen7 นะครับ
    :)

6. BigGuy

6
    0
    0
    พอรู้มั้ยครับว่าของ camry รุ่นไหนปีไหนอะครับ:)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้