สอบถามเรื่องเกียร์ออโต้ ca20 หน่อยครับ

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 11 ธันวาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    เครื่องรถผมีอาการเกียร์มันวืดตอนออกตัวนะครับ คือเราเหยียบคันเร่งลงไปรถออกตัวกำลังวิ่ง รอบเครื่องกวาดขึ้น ประมาณ 2500 รอบ แต่รถวิ่งเท่าเดิม อาการเป็นอะไรครับ

1.เกียร์รุ่นนี้เชียงกงมีขายไหมครับราคาเท่าไรครับ
    2.รถวิ่งมีอาการสั่นสะท้านเบาๆเสียงอือๆต่ำเป็นที่พวกแท่นเกียร์ แท่นเครื่องเปล่าครับ จอดฟรีเครื่องปกติครับ

มีข้อแนะนำอะไรบอกได้นะครับ

1. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    รอ ผู้ ให้คับ ตอบด้วยคับ

2. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    อิอิ:)
    อาการที่เกิด น่าจะเกิดจาก Clutch ในตัวเกียร์ Auto น่าจะลื่นครับ
    1. เกียร์รุ่นนี้ ในเซียงกงมีขายครับ แต่ ไม่ใช่เกียร์เก่าจากญี่ปุ่นนะครับ
    ส่วนใหญ่เป็นเกียร์ยกลงจากรถในประเทศไทย ราคาแล้วแต่สภาพ(ที่ดูไม่ได้) เฉลี่ย 5000-8000 บาทครับ
    2. เรื่องเสียงบอกยากครับ อาจจะต้องลองยกรถลอย แล้วเข้าเกียร์ให้ล้อหมุน แล้วค่อยดูเอาครับ
    ว่าเสียงมาจากบริเวณไหน...........

:)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้