รบกวนสอบถามพี่ๆ กูรู หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย tumyum, 30 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tumyum

tumyum New Member Member

11
    0
    0
    รถสตาร์เรทEP71
    - ของผมสายไมล์ดังอะครับ ดังจิดๆๆๆเวลาวิ่งอะครับ บางครั้งดังมาก บางครั้งก็ดังน้อยครับ พี่ๆคนไหนเคยมีปัญหานี้บ้างครับ
    ขอวิทีแก้หน่อยครับผม
    -อีกปัญหานึงคือ โช้คหลังด้านซ้ายเวลาลงหลุมหรือวิ่งทางขลุกขละจะดัง กุ๊กๆๆๆ อะครับพี่ๆคนไหนมีประสบการหรือชำนานการด้านโช็ค ช่วยตอบทีครับ

ขอขอบคุณร่วงหน้าครับ

2. tumyum

11
    0
    0
    up up ช่วยตอบด้วยครับ

:cry:

3. drag bar

drag bar New Member Member

1,232
    0
    0
    สายไมล์ใกล้จะขาดแล้วมั้งครับลองเปลี่ยนสายไมล์ดูครับน่าจะหาย

ส่วนโช๊คๆคงเสียแล้วครับลองเปลี่ยนโช๊คดูครับหรือลองเช๊คเบ้าโช๊คดครับผื่อเบ้าหลวม

4. TAZ _08

TAZ _08 New Member Member

325
    0
    0
    ลองถอดใส้ข้างในออกมาดูครับ ถ้าสายยังดีอยู่ไม่มีขาด ก็ให้เอาสายแช่น้ำมันเครื่องทิ้งไว้สักคืน ก่อนใส่ก็เอาน้ำมันเครื่องหยอดเข้าไปในปลอกด้วยครับ
    แต่ถ้าไม่หายก็เปลียนสายใหม่ แต่ต้องเป็นของแท้นะครับ เพราะถ้าเป็นของเทียมก็อาจจะดังอีก
    ลองวิธีแรกดูก่อน ผมเคยทำแล้วหาย จะได้ไม่ต้อเสียเงินมาก

5. tumyum

11
    0
    0
    เรื่องโชคอะครับ ช่วยบอกวิทีดูหรือวิทีสังเกตหน่อยได้ป่าวครับ ผมมือใหม่อะครับ ขอบคุณร่วงหน้าครับ

6. tumyum

11
    0
    0
  7. TAZ _08

TAZ _08 New Member Member

325
    0
    0
    โช๊คก็เหมือนที่คุณต่อตอบอ่ะครับ
    จริงๆเรื่องเสียงตอบยากครับ แต่เท่าที่อ่านคิดว่าน่าจะเป็นที่เบ้าโช๊คมากกว่า
    ก็ลองเช็กดูโช๊คว่ามีน้ำมันรั่วซึมไหม ถ้าไม่รั่วก็น่าจะเป็นที่เบ้าโช๊ค แต่ถ้ารัวก็เปลียนใหม่เลย ถ้าเป็นโช๊คเดิมของเชียงกงไม่น่าเกิน 1,000.-/ต้น
    ถ้าโช๊คเดิมไม่แนะนำให้ซ่อม แต่ถ้าเป็นโช๊คแต่งก็ซ้อมได้แต่เลือกร้านที่ดีๆหน่อยแล้วก็ซ่อมเป็นคู่นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้