ถามกันตรงๆ ไอ้แบบนี้ น่าทำมั้ย กับรถบ้านใช้งานทุกวันครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย abadahey, 19 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    :eek::eek::eek:

2. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ทำแบบนี้เค้าใช้เวลานานป่าวอะจ่ะ แอบสน....

3. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    เห็นว่า 3-5 วัน อะพี่

4. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ลองดูจะได้ฮู้

5. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    ต้องติดตามดู มันจะดีป่าวหนอ

6. สนด้วยครับ..แบบว่าปีนึงก็ขับGA 16 DNE / NA ขึ้น ลง ดอยสุเทพ อ่างขาง ประมาณ 4 รอบได้อ่ะครับ..ขับอย่างนี้มา 3 ปีละ..อยากวางใหม่เหมือนกันแต่ งบไม่ถึง..ถ้าหากว่าทำแล้วดีจริง..ผมก็สนจายอ่ะนะ..เอาที่รักเข้าคอร์สรีแพร์..ท่าจะดี..อิอิ NA Nกระฉูด..

7. azure_abb

azure_abb New Member Member

977
    4
    0
    คือดี น่ะมันดีครับ สำหรับรถที่ประเคนของแต่งเข้าไปแล้ว อยากอัญเชิญม้าออกมาจากบล็อกแบบลื่นๆครับ

แต่ถ้าเอาไว้จ่ายตลาด ก็ไม่ต้องจัดเต็มครับ ไม่งั้น รถจะรอรอบมากขึ้นตามความกว้างที่ขยายมากขึ้น น่ะครับ ส่วนชอบเลียเส้นแดงบ่อยๆ ก็เห็นด้วยนะครับมันจะไปถึงเส้นแดงเร็วขึ้น

8. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ทำเเล้วดีมั้ย ที่เคยทำมาคือดีมาก แตกต่างเลย ในรอบกลางถึงปลาย แต่ของผม บิดแคมเพิ่มด้วย

ถ้าถามว่าเป็นรถที่ใช้งานทุกวัน อยู่ดีๆให้ไปทำมั้ย ผมไม่ทำครับ

แต่ถ้าวันไหน เกิดต้องถอดฝาสูบออกมาทำอะไรก็เเล้วแต่ ค่อยเอาไปขัดทีเดียว จะดีกว่า

เพราะอยู่ดีๆ จะเปิดฝามาขัดมันไม่ได้จบที่ค่าแรงถอดประกอบ ค่าแรงขัดพอร์ตซะทีเดียว

ต้องเปลี่ยนประเก็นอีก ไหนๆเปิดมาเเล้ว บดวาล์วใหม่ ยางซีลวาล์าว น้ำหม้อน้ำ น้ำมันเครื่อง

สเปร์ทองแดง แจ๊คพอตแตกไปเจอช่างมึน ขันฝาไม่ได้สเปค ไปกันใหญ่เลย

9. abadahey

2,753
    16
    38
    ขอบคุณมากๆเลยครับ

10. abadahey

2,753
    16
    38
    ขอบคุณมากๆครับ

11. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    จากคนเคยทำ เพราะถอดฝาสูบ...
    สิ่งที่ได้มาตาม 1st ครับ...
    คราวนี้เรามาพูดสิ่งที่เสียไปดีกว่า เพราะทำยังงัยก็ดี...
    ข้อเสียที่เห็นๆ ความทนทาน หากเครื่องฮีตมาก ทำให้ฝาสูบโกง...
    ที่เราขัดพอร์ตไปมันทำให้วาว์ลมันบางลง คราวนี้พอฮีต ก็จะงานเข้าคือฝาร้าว
    ตรงที่เราขัดพอร์ตนั่นแหละ...
    จริงไม่จริง ลองถามหลายๆ คนนะครับ
    แต่ที่จริงคือ เจอมากะตัว ขัดอ่ะดี แต่เวลาฮีตอ่ะเศร้า เพราะฝาร้าวตรงที่ขัด...
    ใช้งานปกติทุกวันอย่าทำเลย....

12. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    ลื่นขึ้นๆ จัดด่วน รอชม

13. azure_abb

azure_abb New Member Member

977
    4
    0
  14. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    คนมีประสบการตอบทั้งนั้น

15. Crony_A

4,017
    12
    0
    แล้วสรุปคุณอาจะลองม่ะคร๊าบ

16. Oat40

5,652
    7
    38
    ไม่ลองไม่รู้ไม่ดูไม่เห็น

17. abadahey

2,753
    16
    38
    ก็เป็นคำถามขึ้นในใจ

18. Ex-ProfLeZs

Ex-ProfLeZs New Member Member

171
    1
    0
    อยู่ที่อายุการใช้งานละล่ะ :D

19. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ไม่ทำไม่เป็น ลองทำดูได้ :D

20. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :eek:
    อิอิ
    ถามกันตรงๆ ผมก็ตอบตรงๆ ว่า
    กับรถบ้านใช้งานทุกวัน อย่าไปทำเลยครับ เปลืองสตางค์ เปล่า:D

21. mamojang

mamojang New Member Member

51
    2
    0

ตอบโดนใจ :sad:

22. blueday

blueday New Member Member

560
    12
    0
    นี่เลย เค้าเรียก "วลีดับฝัน"

ชัดมากพี่ เดิมๆอ่ะ ทนสุดละ

23. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :) อิอิ
    ถ้าฝันนั้น มันเกินความจำเป็น ก็ไม่มีความจำเป็นต้องกระทำ

จริงไหมครับ....... :eek:

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 10:55:06 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 10:55:07 ----------

:) อิอิ
    ถ้าฝันนั้น มันเกินความจำเป็น ก็ไม่มีความจำเป็นต้องกระทำ

จริงไหมครับ....... :eek:

24. lumnamshe

lumnamshe Member Member

671
    5
    18
    เดิมๆทนจริงๆ ใช้ได้ครับ แต่มีเสียวเมื่อแช่รอบสูงๆ ยาวๆ แต่ก็ยังไม่พังนะ
    แต่ถ้าลองจนพังเดี๋ยวมารายงานอีกที

ส่วนวลีดับฝันนี่ ทำให้กี่คนฝันค้าง จะลงอย่างไรกันหละทีนี้

25. abadahey

2,753
    16
    38
    ต้องหาที่ ลง สิครับ น้า คุณพรี่

26. Oat40

5,652
    7
    38
    งานนี้มีเปียกกันอีกแล้วอ อ่ะ

27. Crony_A

4,017
    12
    0
    งี้ต้อง.....ปายกินสุกี้กันนนนนนนนนนนนนนนนน

28. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    แหม่ ถูกใจจริง

ไอ้ ตรง สุกี้ นี่แหล่ะ

แยก กัน ลวก แล้ว กัน

อิ อิ อิ

29. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    ผมก็ขยายกับขัดลื่นมาครับ แต่ไม่ได้ขยายจนบางขนาดนั้น ขยายแค่2มิลเอง เอาแค่ให้มันดีกว่าเก่าแค่นั้นพอครับ แต่ถ้าอยากซนผมว่าขัดลื่นอย่างเดียวก็น่าจะพอนะครับ
    พอดีปะเก็นมันรั่วเลยจัดการซะเลย แต่ถ้าเครื่องยังไม่เป็นอะไรอย่าเพิ่งไปทำมันเลยครับ แกะออกมางานมันจะงอก

ผิดถูกยังไงขออภัยด้วยนะครับ

30. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    ผมก็ขยายกับขัดลื่นมาครับ แต่ไม่ได้ขยายจนบางขนาดนั้น ขยายแค่2มิลเอง เอาแค่ให้มันดีกว่าเก่าแค่นั้นพอครับ แต่ถ้าอยากซนผมว่าขัดลื่นอย่างเดียวก็น่าจะพอนะครับ
    พอดีปะเก็นมันรั่วเลยจัดการซะเลย แต่ถ้าเครื่องยังไม่เป็นอะไรอย่าเพิ่งไปทำมันเลยครับ แกะออกมางานมันจะงอก

ผิดถูกยังไงขออภัยด้วยนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้