ถามเรื่อง NEW CIVIC 2012 จะมี TYPE R ไหม.............???

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย lording1, 12 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    ถามเรื่อง NEW CIVIC 2012 จะมี TYPE R ไหมครับเราจะรู้ได้อย่างไงครับว่ามี เพราะรุ่น ES ไม่มี มามีรุ่น FD เลยอยากรู้ครับ

เพราะรุ่นที่มี TYPE R ของแต่งเยอะจริงๆ เลยอยากรู้ล่วงหน้าสนใจ NEW CIVIC 2012 พอควร

ตอนแรกว่าจะเอา E36 แต่งแรงมาขับเล่น แต่โดนซื้อตัดหน้า ไป 2 - 3 หนเริ่มโมโห ละ:embarassed:

ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 สิงหาคม 2011
  2. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    ต้องรอดูกันต่อไปว่าจะมีหรือเปล่า

ถึงมี ก็ต้องรอสิ้นปี หรือปีหน้าโน้น กว่าจะได้รถมาขับกัน

3. lording1

1,130
    54
    0
    คงต้องรอดูตอนออกมาอย่างเดียวเลย ใช่ไหมครับพี่ ............บางคนว่าไม่สวยแต่ผมว่า แต่งออกมาน่าจะสวยแบบ อนาคตมาก

4. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    ไม่รู้ทาง ญี่ปุ่นจะออก Model ตัวนี้รึเปล่า

5. อืม...นะ

อืม...นะ New Member Member

218
    12
    0
    เท่าที่ได้ข่าวมา เหมือนว่าเค้าเลิกทำ Type R แล้วนี่ครับ
    แต่ไม่รู้ว่าเปลี่ยนไปแล้วหรือยังนะครับ

ส่วนรุ่น ES นั้น ตัว Type R น่าจะเป็นตัว EP นะครับ

6. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0

เท่าที่รู้ก็...เฉพาะใน EU ครับ
    ถ้าจำไม่ผิดก็เพราะว่า K20A ไม่ผ่านกฎหมายไอเสียปี 2011

7. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    ใช่ แต่มันก็ต่างกันตรงที่

ตอนที่เป็นตัวถัง EK รุ่น 3 ประตูปกติก็จะเป็น EK3, EK4 ตัว Type R ก็จะเป็น EK9 คนที่ใช้รุ่นธรรมดา EK3, EK4 ก็ยังสามารถแปลงกันได้ ในเมืองไทยก็มีเยอะ EK Type R แท้ ไม่แท้เนี้ย และของแต่งสำหรับ EK ก็หาง่ายมาก
    แต่พอมาเป็น ES นี้ไม่ต้องแปลงเป็น Type R หรือหาความใกล้เคียงไม่ได้เลยกับรุ่น EP3 Type R แถม ES มองผ่านๆ ตอนแรกยังคิดว่า EK เลย ทำให้ของแต่งสำหรับรุ่น ES โดยเฉพาะไม่ค่อยมี
    แต่พอมาเป็น FD มีทั้งตัวธรรมดากับตัว Type R ตัวถัง 4 ประตูเหมือนกันด้วย จะแปลงเป็น Type R ก็ได้ด้วย แต่ก็เปลี่ยนของหลายอย่างเหมือนกัน แล้วของแต่งส่วนใหญ่ใช้ร่วมกันได้ ทำให้ตัวถัง FD เป็นที่นิยมมากในปัจจุบัน

เจ้าของหัวข้อเค้าคงหมายถึงประมาณนี้แหละ เรื่องตัวถังของรุ่น Type R เหมือนกันกับรุ่นปกติหรือแตกต่างกัน นั้นหมายถึงกระแสความนิยมของรุ่นใหม่นี้ด้วย
    ถ้าออกมาแล้วเป็นแบบ ES สำหรับรุ่นธรรมดา แล้ว EP เป็น Type R ก็จบกัน!!!

ส่วนเรื่องความสวยของรุ่นใหม่ เราเฉยๆ นะ ต้องดูกันไปนานๆ ต่อไปอาจจะสวยก็ได้ เหมือนตอนแรกที่ FD ออกมา ดูแล้วก็เฉยๆ แต่พอเอามาแต่งแล้วก็ดูสวยดีเหมือนกัน

บางทีสวย ไม่สวย ก็ขึ้นอยู่กับสีด้วยนะ

ถ้าใส่กันชนหน้าของรุ่น Si ก็จะดูสวยขึ้นมาอีกหน่อย หรือเอารุ่น Si มาขายด้วยเลยละกัน

8. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    แรกๆยังไม่คุ้นตาอาจดูแปลกๆ แต่พอเห็นตัวเป็นๆ เห็นบ่อยๆอาจจะสวยขึ้นเองเหมือนหลายๆรุ่นนะฮะ ^^

9. aBsOlUtE'

aBsOlUtE' New Member Member

137
    0
    0
    หน้าตา คล้ายๆ FN เลยอ่ะ ><" น่าจะทำ coupe มาขายบ้านเราด้วยเนาะ

10. Bushika

Bushika New Member Member

1,518
    5
    0
    ไฟท้ายคล้าย เบนซ์ เลยแห่ะ

11. KiDMaioRKz

KiDMaioRKz New Member Member

9
    0
    0
    ไฟหน้าก็สวยดีครับ แต่ส่วนตัวไม่ค่อยชอบไฟท้าย

12. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    ชอบอยู่แล๊นสสส...

13. Mochi_Racing

Mochi_Racing New Member VIP

692
    36
    0
    คล้ายๆ NEW CITY เลยอ่ะ ^_^

14. paknams

paknams New Member Member

118
    1
    0
    อยากเป็น type r บ้างจังแต่เจอแค่ราคาเครื่อง K20 แต่ได้มองเลย ตัวใหม่ตูดเหมือนแคมรี่ตัวเก่าอะ

15. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    ถ้าเป็นญี่ปุ่น Civic มีข่าวว่าจะไม่ทำตลาดในญี่ปุ่นแล้ว Type R ของญี่ปุ่นก็จะไม่มีต้องรอดูฝั่ง EU แล้วครับ

16. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    มองตอนนี้มองไงก็ไม่สวยหรอกคับ เหมือน ES FD แรกๆผมมองว่ามันขี้เหร่มากกกกกก

สุดท้ายก็สวยมากกกอะ 55555

ส่วนเรื่องไทป์R ผมว่าเดายากอะคับ อย่าง ES มีพื้นฐานรถคือ DC5 ของไทป์R ของ DC5 บางอย่างก็เอามาใช้ได้เลย ก็ไม่ต่างไรกะการทำไทป์R หรอกคับ

แต่จากความรุ้สึกผมว่ายังไงก็คงต้องมี อย่างน้อยๆก็อาจจะต้องใช้กรณีแบบ ES ซีวิคตัวใหม่อาจจะใช้อุปกรณ์ของ FN2 ซึ่งเปนไทป์R มาใช้ด้วยกันด้วยก็ได้

ขึ้นชื่อว่าซีวิค ผมว่าไงก็ฮิตอะ จัดไปเลย อิอิ

17. lording1

1,130
    54
    0
    ครับใช่เลยแบบนี้นะครับ ที่ผมอยากรู้ กลัวออกมาแล้วเป็นแบบ ES

18. Yukim

Yukim Member Member

338
    9
    18
    ผมอ่านผ่านๆมาว่า Type R จะไม่ออก version 4 ประตูอย่างแน่นอน (ว่ามาอย่างนั้น) แต่ถ้าเป็น 3ประตูก็จะเป็น body ที่ขายในอเมริกาที่น่าจะเป็นเครื่อง K20A แต่ไม่มีข่าวออก type R แต่อย่างใด

19. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ดูบ่อยๆค่อยๆชินครับ

20. KengRacing

932
    113
    43
    Honda Civic Type R เตรียมรีเทิร์น

แฟนพันธุ์แท้ Honda เคยผิดหวังอย่างมากเมื่อพวกเขาเคยคิดยุติการสายการผลิต Civic Type-R ด้วยเหตุผลด้านค่าไอเสียที่เข้มงวดอย่างมากในยุโรป จึงทำให้ Honda ถึงกับประกาศจะยกเลิกตระกูล Type-R กันเลยทีเดียว แต่ข่าวล่าสุด Honda อาจจะหวนคืนกลับสู่วงการอีกครั้ง
    เว็บไซต์นิตยสารรถยนต์ Autoexpress รายงานว่า Honda เข้าสู่สังเวียน Civic Type-R อีกครั้งหนึ่งซึ่งจะมาในเรือนร่างของ Civic Euro โฉมใหม่ติดตั้งเครื่องยนต์ 2.0 ลิตร เทอร์โบชาร์จ 213 แรงม้า (PS) คาดว่าน่าจะมีอัตราเร่ง 0-100 กิโลเมตรต่อชั่วโมงภายใน 6.5 วินาที ความเร็วสูงสุด 241 กิโลเมตรต่อชั่วโมง

Honda Civic Type-R โฉมใหม่จะเปลี่ยนแปลงกระจังหน้าใหญ่ขึ้น, ติดตั้งสปอยเลอร์ชายล่างรอบคัน, สปอยเลอร์หลังและ Diffuser หลัง พร้อมปรับช่วงล่างให้สามารถแข่งขันกับ Volkswagen Golt GTI ได้

กำหนดเปิดตัวรอได้เลยปี 2013

ที่มา http://www.headlightmag.com/main/in...-civic-type-r-&catid=47:worlds-news&Itemid=55

โฉมใหม่ หน้าตาหลายแบบจังเลยวะ :confused:

21. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    รอดูชมตัวจริง อยากเห็นมากกกกกกกกก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้