ลวดล๊อกผ้าเบรค R32 กับ น้ำมันเบรค ATE DOT4 SL6 แถวนครฐมซื้อได้ที่ไหนครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Max_B14, 1 ตุลาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Max_B14

Max_B14 New Member Member

104
    0
    0
    ลวดล๊อกผ้าเบรค R32 กับ น้ำมันเบรค ATE DOT4 SL6 แถวนครฐมซื้อได้ที่ไหนครับ

พอดีไม่มีตัวล๊อก ตอนนี้ใช้กริ๊บลอกสลัก ไปก่อน

แล้วจะเปลี่ยนหม้อลมกับปั้มบน ว่าเปลี่ยนน้ำมันเบรคไปใช้DOT4 ของATE แถวนครปฐมพอมีที่ไหนขายบ้างไหมครับ
    ว่าจะแวะไม่ถาม บางไผ่อะไหร่ยนต์ ตรงนครปฐมอยู่ แต่อาทิตย์หน้าถึงจะได้ไป

:):):):):):)

2. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    ถ้าใจเร็วด่วนได้ ขี้เกียจออกไปซื้อ ก็หาสั่งในเว็บเอาก็ได้ ตัวอย่าง http://racingweb.net/forum/showthread.php/804105-น้ำมันเบรค-ATE-(SL-SL.6)-DOT4
    ส่วนลวดล็อกผ้าเบรค คงต้องเดินตามเซียงกงดู เห็นว่านครปฐมก็มีเยอะเหมือนกัน ลองหาดู

3. อิอิ...จริงดังว่าครับ..ลวดล็อกผ้าเบรก R32ต้องหาตามเซียงกงอ่ะครับ...แนะนำ..ราชันย์ อยู่ดอนหวาย...มีแถวๆห้วยพลู..อีก 1 ที่ ร้านนี้เคยเห็นมีแพล่างอยู่..แล้วก็ไปเซียงกงใหญ่เลยสนามจันทร์ไปถึงก่อน แม็กโคร..อันนี่ของเพียบ...
    ...
    ...
    ถ้าร้านขายอะไหล่รถยนต์ก็แนะนำที่รู้จักแล้วก็ราคาไม่บวกกำไรกันเกินไปครับ..อ.ฉัตรชัย..อยู่โค้งไร่ขิงเส้นเพชรเกษมนะครับ..แล้วก็ร้านกิจทวีอะไหล่ยนต์ อยู่ก่อนถึงหมู่บ้านศรีสามพรานนิดนึง......ลองดูนะครับ..

4. Max_B14

104
    0
    0
    เชียงกง ราชันย์ของเยอะดีครับ แต่ส่วนใหญ่ราคาแรง ผมชอบเข้าไปซอยตรงข้ามตลาดน้ำดอนหวายมากกว่า พอรู้จัก ราคาคุยง่าย

ส่วนร้านอะไหร่ผมซื้อแถวไร่ขิงประจำอยู่แล้ว ร้านอะไหร่แถวนั้นมีน้ำมันเบรคATE DOT4ไหมครับ ลวดล๊อกผ้าเบรคมือ1มีไหม

5. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ใช้งานปกติ dot 3 ก็พอแล้วนะครับถ้าหา dot 4 ไม่ได้ เวลาเติมหรือขาดซื้อเติม จะได้หาง่ายๆ หน่อย

6. Max_B14

104
    0
    0
    ไอ้ลวดล๊อกผ้าเบรคถ้าไม่มีมันจะเป็นอะไรไหมครับ เห็นบางคนบอกทำให้มีเสียงผ้าเบรคดัง

7. Max_B14

104
    0
    0
    วันนี้ไปเชียงกงมา เค้าไม่ยอมแกะขายเลยตั้งหลายที่ มือ1มันจะมีไหมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้