เพื่อนๆที่ใส่ฝากระโปรงเคฟล่า เจาะรูฉีดกระจกกันรึเปล่าครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย BOWYER, 23 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    ห็นส่วนใหญ่ไม่เจาะกันมันไม่มีปัญหาหรือครับเวลาที่รถคันหน้าสาดขี็โคลนใส่ตอนฝนตก
    แล้วถามอีกข้อครับ ใช้ที่ล็อคฝายี่ห้ออะไรดีครับที่ไม่ทำให้ฝาเราเป็นรอย
    ถ้าผมอยากเจาะที่ฉีดกระจกพร้อมเจาะกิ็ปล็อคค่าแรงมันไม่ควรเกินกี่บาทครั
    :)

2. Pikba

Pikba New Member Member

258
    1
    0
    ผมเจาะที่ฉีดน้ำครับ (ค่าเจาะไม่เกิน 50 บาท) เผลอๆฟรี

ส่วนที่ล็อคแล้วแต่ชอบครับ ส่วนเรื่องเป็นรอยอยู่ที่ความระมัดระวังของเราและช่างครับหรือบุลคลทั่วไปที่มายุ่งกับฝากระโปรงเรา ^^ (ของผมช่างดึงทีขีดยาวเลยเครียดมากกกแต่ก็บอกไปว่าไม่เป็นไร T_T)

3. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    เจาะที่ฉีดน้ำฝน ต้องช่างมีฝีมือหน่อยครับ

ถ้าเจาะไม่ตรงตำแหน่ง หรือรูใหญ่ไปนี่ งานงอกเลยนะครับ

ถ้าช่างไม่ชัวร์ ลองใช้แบบไม่เจาะดูก่อนมั้ยครับ ว่าจำเป็นแค่ไหน

เพราะจิง ๆ แล้วผมไม่ได้มีที่ฉีดน้ำฝนมา สามปีละ ก็โอเคนะครับ

หรือไม่บางคนก็ใช้ต่อสายยางมาฉีดออกจากแถวแผงจิ้งหรีด ก็พอแก้ขัดได้เหมือนกันครับ

เป็นอีกทางเลือกสำหรับคนไม่อยากเจาะ

4. k_crevice

k_crevice New Member Member

442
    77
    0
    แผงจิ้งหรีด อีกเสียงครับ

5. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
  6. G.MUGEN

G.MUGEN New Member Member

427
    19
    0
    ของผมมันเจาะมาให้เลยครับ ของYatt

7. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0
    โคลนใส่ตอนฝนตก มีปัญหาแน่ๆคับ ถ้าใครที่ติดที่ฉีดน้ำ พอไม่มีตอนแรกอาจจะยังไม่ถนัดแน่นอนคับ ซักพักเด๋วก็ชิน แต่ถ้าจะให้ที่ร้านเจาะให้ เจาะเสร็จก่อนแล้วค่อยเซ็นรับของนะคับ

8. BOWYER

318
    16
    0
    ได้มาแล้วครับของ trc มันไม่ได้เจาะให้อ่ะครับ ที่ว่าติดที่แผงจิ้งหรีดมันติดไงครับ เวลาปิดฝามันไม่ทับสายฉีดน้ำบี้หรือครับ

9. vakabayashi

vakabayashi New Member Member

189
    5
    0
    ของ TRC งานเป็นไงบ้างครับ สาขาไหน เข้ารูปเนียนดีไหม แล้วต้องสั่งของนานไหมครับ

กำลังเก็บข้อมูลเหมือนกัน

10. khwan21

khwan21 Member Member

206
    17
    18
    ผมเจาะติดกับฝากระโปรงข้างใต้ อ่ะครับ แต่งาน TRC เหมือนกัน ฮ่าา

11. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ของมีเรยครับ งานใช้ได้ครับ ใส่กันหลายคันอยู่

12. ผมก้อไม่เจาะ ชินแระ เช็ดรถง่ายด้วย ไม่เกะกะ

13. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    เจาะค่ะ เผื่อยังไงฉุกเฉินจำเป็นต้องใช้ เคยจอดติดไฟแดงใต้ทางด่วน เจอนกท้องเสีย
    ซัดซะเต็มบานกระจก จะฉีดน้ำๆหมดยังหงุดหงิดเลยค่ะ

14. เจาไม่ยากอย่างที่คิดหรอกครับ เอากระดาษกาวทาบบนฝากระโปรงก่อน วัดระยะซ้ายขวาให้เท่ากัน แล้วค่อย ๆ เจาจากรูเล็ก ๆ ก่อน
    เจาะแล้วก็ลองใส่ไปเรื่อย ๆ อย่าเจาะรูใหญ่เลยทีเดียว ถ้ารูมันเล็กไปก็ค่อย ๆ แต่งไปเรื่อย ๆ เด๋วก็พอดี มีไว้ใช้งานสบายใจกว่าเยอะครับ
    ไหน ๆ ก็ซื้อมาแล้ว ก็ควรจะใช้งานได้จริงด้วยครับ

15. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0

โดนเหมือนกันคับ ผมจะมี น้ำผสมซัลไลไว้เอาไว้ ขี้มาเมื่อไหร่ก็เปิดหลังคาราดซะ ก็พอไถๆไปได้บ้าง ทำจนคันข้างๆหัวเราะก็แล้วกันตลกดี55

16. BOWYER

318
    16
    0
    \
    ที่ปทุมวันครับ แต่ผมว่าด้านหน้ามันไม่ค่อยแนบกับกระจังหน้าเท่าไหร่ครับ
    ช่องว่างกับไฟหน้าก็ค่อนข้างมาก

17. BOWYER

318
    16
    0
    ถามเพื่อนที่ใช้ฝาของ trc หน่อยครับว่าที่ตัวล็อค
    มันมี sticker คำว่า yakusa ติดอยู่หรือเปล่า เพราะโทรไปถามที่ร้่นถ้าเป็นตัวล็อกรุ่นใหม่
    จะมี sticker นี้ด้วย มีการปรับปรุงให้แข็งแรงกว่าเก่า
    เคยเจอใน web ของ fd ล็อกตัว u ของ trc หลุดติดอยู่กับที่ล็อกของรถ แล้วฝาก็มาฟาด
    กระจกหน้าเข้าให้ เลยโทรไปถามกับ trc มาครับ
    ลองเช็คดูนะครับ

[SIZE=5]แล้วต้องไปติดตัวล็อกฝาเพิ่มกันไหมครับ ตอนนี้ไม่กล้าขับเกิน 120 กลัวฝาหลุด
    ของ TRC นะครับใครใช้อยู่ช่วยบอกด้วยนะครับ[/SIZE]

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 ตุลาคม 2011
  18. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    ก็ลองตั้งฝาใหม่เอาสิครับ = ="

19. BOWYER

318
    16
    0
    ไปถามอู่ทำสีแล้วเขาบอกตั้งไม่ไดครับ
    โทรไปถามที่ monza ก็บอกไม่ได้ตามสภาพฝาเลยครับ :cry:

20. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    รบกวนขอดูรูปทีครับ พอดีจะเอาเหมือนกัน ฮ่าๆ ^.^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้