รอบเครื่องเดินเบา ที่ไม่เบา (5E-FE)

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย [email protected], 30 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    ผมเพิ่งวางเครื่อง 5E มีปัญหาที่รอบเดินเบาค้างที่ 1400 rpm. เป็นเฉพาะช่วงรถวิ่ง-แล้วจอด ถ้าดับเครื่องแล้วสตาร์ทใหม่หายเป็นปกติที่ 800 rpm. รบกวนท่านสมาชิกช่วยแนะนำทางแก้ไขให้ด้วยครับ (สตาร์ทเช้ารอบที่ 1400 แล้วค่อยลดลงเหลือ 800)

1. siwapong

siwapong New Member Member

14
    0
    0
    ลองขยับสวิตช์ปีกผีเสื้อตัวสีดำที่ติดอยู่กับลิ้นปีกผีเสื้อดูครับ คลายน็อตล็อคออก 1-2 รอบแล้วขยับซ้ายขวาได้ ทำตอนเครื่องมีอาการรอบเร่งค้างนะครับ ถ้าถูกมุมมัน รอบจะตกวูบเลย ให้ล็อคน็อตไว้ตำแหน่งนั้นแล้วปรับน็อตอากาศเดินเบาช่วยอีกที
    ถ้าไม่หายต้องไล่สายแว็คคั่มต่างๆแล้วละครับ ว่ามีรั่ว หลวม หลุด ตรงไหนอีก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้