ซื้อ Coupe มีเพื่อนคุณบ่นไหมครับ ว่า แพง ราคานี้ซื้อ 4 ประตู รุ่นใหม่กว่าได้หลายปี

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Boku_no_natsuyasumi, 5 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Boku_no_natsuyasumi

Boku_no_natsuyasumi New Member Member

126
    0
    0
    ซื้อ Coupe มีเพื่อนคุณบ่นไหมครับ ว่า แพง ราคานี้ซื้อ 4 ประตู รุ่นใหม่กว่าได้หลายปี

อ้างอิงจากผมเอง ตอนนี้ก็ไปถามเพื่อนที่ใ่ชรถ กัน ตามประษาคนกำลังจะมีรถเป็นของตัวเอง บางคนก็มาถามว่า ได้ยินมาว่าจะซื้อมือ 2 เอาตัวไหนวะ

ผมบอกเอารุ่นๆนี้ Civic Coupe มันบอกเป็นยังไงวะ ก็เลยเอารูปให้ดู บางท่านบอกมีด้วยหรอวะ กูไม่เคยเห็นเลยวะ เคยเห็นแต่ 4 ประตู แล้ว ก็ถามว่า เท่าไหรวะ ผมบอก
    35-470000 ถ้าของครบๆ มันบอกเฮ้ย รุ่น นี้มัน 2 แสนกว่าแล้ววนิ ผมบอกนั่น 4 ประตู มันถูกก่วาเจ้านี่ แล้วมันบอกว่า แล้วจะเอาทำไมวะ คนนั่งหลังเข้าลำบาก แพงก็แพงกว่า
    ผมบอกว่า ก็ ชอบเพราะ มัน 2 ประตู่นี่หละ แล้ว มันถามว่า ไม่กะ จะ พา เพื่อนไปเที่ยวเลยหรือ ผมบอกว่า มันก็นั่งได้ เท่ากัน แต่ ขึ้นลงลำบาก มันถามต่เนือง ว่า ราคานี้ เอ็งเอา Dimenion ไม่ดีว่าหรอ ใหม่กว่าเยอะ เครื่องใหม่กว่า เยอะ จะเอาทำไม วะ รถ เก่า 11 ปีแล้วนะมึ่ง กินน้ำมันตาย ผม บอกว่า ก็ กูชอบนี่หว่า ก็เลยบอกไปว่า ราคา นี้ หารถ 2 ประตู ไม่ได้แล้วมั้ง อย่างเก่งก็ Prelude กะ Integra DC 2 มันบอกตัวไหนวะ ผม บอกว่า สปอต แต่เก่ากว่านี้อีก

มันเลยบอกว่าไม่ดาวน?ใหม่ไปเลยวะ brio ดิ ผมบอกว่า มัน 4 ประตู แล้วก็ เล็กไปวะ ผมบอกว่ ถ้า jazz กะ brio มี 2 ประตู ก็คงเอาไปแล้วหละ

ถามเพื่อนๆพี่ๆในนี้ว่า (ขออนุญาติเรียก ว่าเพื่อนเลยนะ) ตอนซื้อ Coupe เจอ คำถามแบบนี้บ้างไหม

ตอบไปกันยังไงกัน เพราะ ผมต้องเตรียม คำตอบนี้ ไว้ ตอบพ่อแม่ผมด้วย ถ้าใกล้วันซื้อจริง เค้าต้องถามแน่ๆ แม้แต่ ม . เมีย เออ ผมบอกยัง ม.เมีย ผมใช้ Mini Cooper ปี 09 ผมเคยถาม ม เมียว่า รถ ตัวเองก็ 2 ประตู นิ ตัวซื้อมาทำไม ขึ้นลงหลังลำบาก มันบอกว่า พ่อซื้อให้นิ ช่วยไม่ได้ แนะ กวนตีนจริงๆ

2. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    ไม่เคยเจอครับ เพื่อนไม่เคยบ่น ก็ไปเที่ยวกันปกติ ไม่เห็นมีอะไรนิครับ

ข้างหลังก็ยัดคนได้พอๆกัน ท้ายรถก็ยัดของได้เยอะกว้างดี

แล้วก็ รถเราครับ ไม่ใช่รถเพื่อน = ="

ปล. ถ้าจะเอาแนวๆ แจ๊ส 2 ประตู ก็ EP3 เลยครับ อิอิ หล่อๆเลย

3. Boku_no_natsuyasumi

Boku_no_natsuyasumi New Member Member

126
    0
    0
    EP แพงเกินเอื้อมครับ แต่เท่มาก

4. jan_ys

jan_ys New Member Member

371
    0
    0
    ถ้ามันตังค์เราก้อไม่ต้องไปแคร์ใครครับ ไม่ขับไม่นั่งไม่รู้หรอกว่ามันเจ๋งแค่ไหน

5. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    ชอบก็ซื้อครับ...อย่าได้แคร์

6. PeppevinE

PeppevinE New Member Member

251
    0
    0
    ตอนแรกเป๊ปจะเอา FD แต่เพื่อนยุบอกว่า "มันไม่เข้ากับมึงว่ะ" มึงต้องคูเป้ ก็ลยจัดซะ
    ไม่ผิดหวังคร้าบ อิอิ

7. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    จัดสองคันประชดไปเลยครับ คูเป้คันนึง รถตู้คันนึง ดูสิใครจะบ่น อิอิ

8. PerawatK

PerawatK New Member Member

129
    0
    0
    ขับไปไหนมาไหนคนเดียว หรือ นานๆจะมีคนมานั่งที ก็คันนี้แหละครับบ
    ไปไหนมาไหนไม่น้อยหน้ารถใหม่ๆ แน่นอนคร้าบบบบบ

9. Boku_no_natsuyasumi

126
    0
    0
    ก๋จริงอย่าที่หลายๆท่านว่า

10. samae14

samae14 New Member Member

55
    0
    0
    เพื่อนผมมันทำเต๊นท์ เจอยิ่งกว่าอีกครับ มันบอกซื้อเข้าแค่สองแสนกลางๆ พูดเหมือนเจ้าของกระทู้เลยครับ มันบอกราคานี้ซื้อ Dimention ดีกว่า ภรรยาผมยิ่งกว่าอีก เธอไม่อยากได้เลย (ผมซื้อให้ภรรยาใช้ครับ แต่ผมเป็นคนเลือกแกมบังคับ) ตอนแรกเธองอน เพราะว่าอยากได้

11. DekDee_sk8

DekDee_sk8 New Member Member

191
    0
    0
    ตอนแรกคิดจะเอา FD เหมือนกันแต่มันก็แพง แถมเราชอบรถแนวสปอร์ตๆต้องเสียเงินมาแต่งเพิ่มเหมือนเดิมอยู่ดี
    เลยมามองที่เจ้าคูเป้ สวยดี เท่ ราคาไม่แพงมากนัก แถมยังมีอะไหล่ให้เบิกใหม่ รวมทั้งอะไหล่มือสองเยอะ ของแต่งเยอะ
    รถสองประตูมันมีน้อย หายาก ราคามันก็เลยไม่ค่อยตกมันก็เหมือนพวก 200sx พวกนั้นแหล่ะครับราคาตกที่ไหนกัน 555+

12. samae14

samae14 New Member Member

55
    0
    0
    โทษทีคับ เธออยากได้ป้ายแดงคันเล็กๆ แต่ผมไม่ชอบรถตลาด ผมเลยเอาความรู้สึกดีๆ ที่เพื่อนๆสมาชิกมีต่อรถรุ่นนี้ไปเล่าให้เธอฟัง เลยยอมให้ซื้อ ไม่รู้แหละครับ ถ้าเธอไม่ชอบจริงๆ ผมจะเอารถอีกคันไปเทิร์นยาริสให้ ส่วนผม..หลงรักรถคันนี้เข้าเต็มเปาแล้วครับ

13. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    บอกภรรยาว่า ที่ต้องสองประตูเพราะว่า ความปลอดภัยสำหรับตัวเธอเองครับ
    เวลา ลืมล๊อคประตูขับรถออกไป ไม่ต้องกลัวใครมาเปิดประตูหลังขึ้นมาบนรถเรา
    เวลา ใครขอติดรถ บอกว่ารถเราขึ้น ลง ลำบาก ไม่เหมาะ

14. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ชอบครับ สั้นๆง่ายๆ 555+
    ถ้าเอาแบบมีเหตุผล รถอะไร เก่าตั้ง 11 ปี วางเครื่องตัวเดียวแรงแบบไม่อายรถใหม่เลย
    รถอะไร อะไหล่เยอะแยะ ของแต่งเพียบ ทั้งตัวนอก ทั้งของสำนักแต่ง มีทั้งยุ่น ทั้งเมกา

15. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    หร๋า

16. koh_si

koh_si New Member Member

21
    0
    0
    เวลาจอดติดไฟแดง รถข้างๆต้องมองแน่ๆ อิ อิ

17. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    ปกติบอกเพื่อนว่าผมรวย 555555555

18. Maverick19

Maverick19 New Member Member

134
    1
    0
    ผมขับ EK 4 ประตูอยู่ยังอยากได้คูเป้อีกคันเลย เอาไว้แต่งสุดๆ เวลาไปซิ่งคนเดียว

แต่ถ้าใช้กับครอบครัวก็ใช้ 4D นี่แหละขับชิวๆ.... ที่คิดไว้นะครับ

พูดแล้วก็อยากได้อีกคันจริงๆ

ปล.เพื่อนคุณคงไม่รู้หรอกว่าคูเป้มันสวยและคลาสสิกยังไง ผมว่าคนขับรถใหม่ป้ายแดงยังต้องมองเลย.

19. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    ^
    ^
    ^
    meeting คราวนี้ได้เจ้ามือแว้ววว
    55+

20. ่nuttanun

่nuttanun New Member Member

216
    2
    0
    บอกมัน...ตังกรู
    กรูชอบ 55+

21. yodyayee

yodyayee New Member Member

716
    10
    0
    Coupe Si เป็นรถ2ประตูแนวรถบ้านที่ทางฮอนด้าออโต้ผลิตขายเป้นรุ่นสุดท้ายและยังไม่มีแววจะนำรุ่นใหม่มาขายอีก เพราะฉะนั้นจงภูมิใจไว้เหอะครับว่า...รถคุณยังคงเป็นรถรุ่นล่าสุดอยู่ ^^

22. Boku_no_natsuyasumi

126
    0
    0
    อืม อย่าเอาเข้ามาใหม่เลยครับ เด๊ยวตกรุ่น

23. Interista

1,112
    1
    0
    อิจฉาเมกา มี คูเป้ ตั้งหลายรุ่น T.T

24. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    ถ้าผมไม่จับพลัดจับผลูไปเล่น EG จนถอนตัวไม่ขึ้นซะก่อน
    Si เป็นตัวเลือกอันดับ 1 เลย สำหรับผม แอบชอบมาก่อนนะ รุ่นนี้

25. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ผมเองก้อก่อนได้ 4 ประตูมา อยากได้ คูเป้มากครับ แต่งบตอนนั้นไม่ไหวครับ

26. FinkZ

FinkZ New Member Member

139
    2
    0
    ผมเอง 4ประตูคงไม่ไหวครับ ขนาดแค่2ประตูยังไม่มีคนนั่งข้างเลย อิอิ

samae14 ถูกใจสิ่งนี้
  27. Interista

1,112
    1
    0
    อันนี้ +1 เลยครับ กด like ตรงไหน 5555+

28. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    ผม ขับไปไหนมาไหน คนเดียว ส่วนมาก

เบาะหลัง คูเป้ คุณแม่ของเพื่อน กับ คุณน้า เพื่อน ผมเคยขับ พาไปส่งบ้านแก

แกยังบอก ว่าตอนแรกนึกว่านั้งแล้วจะแคบกว่านี้ ผมเลยถามอึดอัดเปล่าครับ แกบอกไม่

แต่แกบอกว่า ลำบากขึ้น ลง 555+

29. Boku_no_natsuyasumi

126
    0
    0
    คงอารมณ์เดียวกะ ปิคอัฟแค็ฟ นั่นหละ

30. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    มันก็แล้วแต่คนนะ
    บางคนซื้อรถ ก็กังวลเรื่องขายต่อก็มีเยอะ
    กลัวนุ้นกลัวนี้ สรุป ได้รถบ้านๆ ที่ไม่ได้ชอบมาก แต่ก็สบายตอนขายต่อ

ที่ซื้อ SI เพราะ มันชอบส่วนตัว ทรง 2 ประตู หาไม่ได้ง่ายๆ
    แพงหน่อย แต่หล่อมากกว่าเยอะครับ

ES 4 ประตู หล่อเท่า SI ไหม
    FD ที่บ้านก็มี ขับแล้วเฉยๆ เบรคแมงอย่างกาก( รถบ้าน )

ทุกวันนี้ก็ขับ SI ไปทำงานทุกวัน เทคเปิด เกือบทุกวัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้