คุณอยากได้ทำท่อไอเสียพ่นไฟออกท่อ ชอบหรือไม่ชอบ อย่างไรนะครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย seila4club, 19 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    ............ไฟออกท่อ ทำเผื่ออะไร อิอิอิ อยากเท่มากใช่ไหมคับ

ถ้าคุณไม่ชอบไฟออกท่อ เพราะกลัวเปลืองน้ำมันมาก แวะไปเติมน้ำมันอีกครั้ง และ ปวดหัวใช่ไหมครับ

ชอบ หรือ ไม่ชอบ อย่างไรนะครับ

2. EJ 20

EJ 20 Guest

0
    0
    0
    ผม คนนึงที่ชอบ ไฟออกท่อนะครับ แต่ ได้ มาเพราะการจูน กล่อง

แต่ของผม ไม่ได้ เป็นลูกใหญ่ๆนะ แค่ออกมา เล็กๆน้อยๆ

จะออกตอน ที่ล็อกรอบ ออกตัว ปุ้งปั้งๆๆ กับ เวลาขับ แล้วลากรอบ แล้ว ออกตัวสับเกียร์

แค่นั้นครับ ของผม ไม่เปลืองน้ำมั้นมากครับ ทำเอาพอสนุกๆ อิอิ

3. pom-wish

pom-wish New Member VIP

374
    6
    0
    จะสื่ออะไรครับ

4. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    จูนหวานๆ บางทีไม่ได้ตั้งใจ แต่มันออกเองเป็นปกติ

5. JDeE

JDeE Member Member

76
    2
    8
    ผมอ่าน กระทู้ของ จขกท ผมงงครับ

6. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    เกี่ยวกับ ไฟออกท่อ นั้นแหล่ะ มาถามเฉยๆๆนะครับ

7. oregano

oregano Member Member

191
    6
    18
    ผมก็ งง คับ อิอิ

8. Tum WINGS

Tum WINGS New Member VIP

331
    13
    0
    มา งง ด้วย

9. mtb96

mtb96 New Member Member

253
    6
    0
    งง เหมือนกันครับ

อยากตอบนะครับแต่อ่านแล้ว งง

แก้ไขล่าสุด: 21 กันยายน 2011
  10. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0
    แปลครับ: :)
    ทำไมถึงทำไฟออกท่อกัน? เพราะชอบ? เพราะมันเท่?
    และคนที่ไม่ชอบ ไม่ชอบเพราะอะไร? เปลืองน้ำมันกว่าปกติ? รำคาญเสียงมัน?
    ฯลฯ
    ลองมาแชร์กันหน่อย

ส่วนเพื่อนๆที่ไม่เข้าใจ+หงุดหงิด ปุ้ยมีปัญหาเรื่องการฟังนะครับ
    ทำให้ perception เรื่องภาษาของเค้าต่างจากของเราไปบ้าง
    แต่จะเข้าใจนี่ไม่ยากนะครับ จับใจความได้ก็รู้แล้วว่าจะสื่อถีงอะไร
    สงอสามคนข้างบนที่ตอบเค้ายังเข้าใจเลย :)

11. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    ถ้าได้มาจากการจูน เครื่องยนต์สมบูรณ์ ผมชอบครับ

12. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    หมายถึงอย่างนี้ใช่มั้ยครับ..
    ฟังตอนแรก คิดว่าเสียง หมวกกันน็อค หล่น !!!

[video=youtube;lwvYqmrP_BQ]http://www.youtube.com/watch?v=lwvYqmrP_BQ&amp;feature=related[/video]

13. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ชอบใจจังเสียงหมวกกันน๊อคหล่น 5555

14. ท่านนี้ท่าจะเป็นแฟนพันธุ์แท้ จขกท คับ อิๆ ถึงอ่านแล้วเข้าใจ ผมก้อเข้าใจนะ ชอบไฟออกท่อเหมือนกัน เท่ห์ดี แต่ไม่ทำนะ ชอบดูเฉยๆ

15. pom-wish

pom-wish New Member VIP

374
    6
    0
    กลายเป็นผมเข้าใจยากไปซะงั้น เออดีๆๆๆ โอเคครับผมผิดเองแหละที่ไม่เข้าใจขอโทษด้วย นะ จิงๆๆ ขอโทษด้วยหุหุ

16. Kenny_eak

Kenny_eak Member Member

364
    11
    18
    ก็ไม่เห็นแปลกหนิครับ ไฟออกท่อ เรื่องปกติครับ ยิ่งเครื่องเทอร์โบอย่าง boxer ปกติลากรอบสูงแล้วผ่อนคันเร่งก็ตดบ่อยอยู่แล้ว แต่ผมติดตั้งหัวเทียนฝังเข้าไปอีกเพื่อความสะจายยย ครับ

17. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0
    แหม...อย่าน้อยใจไปครับ ผมไม่ได้ต่อว่าอะไรแบบนั้น ถ้าทำให้เสียใจก็ขอโทษด้วยครับ อยากให้มองกว้างๆน่ะครับ อ่านจับใจความ จะได้เข้าใจกัน ผมก็อ่านรวมๆ+เดาๆเหมือนกันแหละ ^^

พอดีรู้จักกันตอนงาน RCW ครั้งแรกที่เมเจอร์รัชโยฯน่ะครับ ฝั่งนึงอยากสื่อ อีกฝั่งนึงอยากเข้าใจ ผมพอเข้าใจก็ช่วยแปลตามโอกาสครับ

18. JDeE

JDeE Member Member

76
    2
    8
    เข้ามาขอโทษ จขกท ครับ อันนี้พูดตรง ๆนะ ผมไม่ทราบว่า จขกท มีปัญหาเกี่ยวกับ การฟัง ครับ ดังนั้น ในการวางรูปแบบของคำถาม จึงทำให้เข้าใจได้ยาก ตอนนี่้เช้าใจแล้วครับ

ไฟออกท่อ ในความรู้สึกผม หากผมขับรถไปตามท้องถนนแล้วไปเจอเข้า ผมจะรู้สึกว่า รถคันนั้น เท่ ครับ แรง ประมาณนั้น

แต่ถ้าจะให้ไฟออกท่อแล้วต้องเปลืองน้ำมัน ผมขอไม่ออกดีกว่าครับ

19. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    มันเกิดเองจากการจูนครับ คนจูนก็ไม่ได้ทำให้เป็น มันเกิดจากการชิงจุดระเบิดก่อนไงครับ

20. seila4club

997
    47
    28
    ไม่เป็นไรนะครับทุกคน ทำให้พิมพ์เรียงสลับกันบ้าง และอ่านไม่เข้าใจ เพราะผมเป็นคนผู้บกพร่องการได้ยินตั้งแต่เกิดครับ ผมเคยลงโพสไปตั้งนานแล้วหลายปี แล้วก้อ....ครอบครัวผมจะพาไปที่รพ.ราชถีวี ผ่าตัดทางหูประสาทเทียมเรียบร้อยแล้ว เคยลงรูปโพส ถ้าจำกันได้ไหม ผมเคยลงโพสรูปเกียวกับตอนผ่าตัดทางหูประสาทเทียม ถ้าคิดจำไม่ได้ก็ไม่เป็นไรนะครับ

ปล..พวกRCW เคยรู้จักชื่อผมนานแล้วใช่ไหม ผมเป็นสมาชิกRCW 10กว่าปีแล้ว พวกRCWเข้าใจดี บางคนสมาชิกหน้าใหม่ยังไม่คุ้นเคยเห็นชื่อผมมาก่อน ทำให้จะอ่านโพสกระทู้ผมไม่เข้าใจก็มีบ้างครับ มีคนมาแปลล่ามให้

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 23:29:27 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 23:28:45 ----------

ไม่เป็นไรนะครับทุกคน ทำให้พิมพ์เรียงสลับกันบ้าง และอ่านไม่เข้าใจ เพราะผมเป็นคนผู้บกพร่องการได้ยินตั้งแต่เกิดครับ ผมเคยลงโพสไปตั้งนานแล้วหลายปี แล้วก้อ....ครอบครัวผมจะพาไปที่รพ.ราชถีวี ผ่าตัดทางหูประสาทเทียมเรียบร้อยแล้ว เคยลงรูปโพส ถ้าจำกันได้ไหม ผมเคยลงโพสรูปเกียวกับตอนผ่าตัดทางหูประสาทเทียม ถ้าคิดจำไม่ได้ก็ไม่เป็นไรนะครับ

ปล..พวกRCW เคยรู้จักชื่อผมนานแล้วใช่ไหม ผมเป็นสมาชิกRCW 10กว่าปีแล้ว พวกRCWเข้าใจดี บางคนสมาชิกหน้าใหม่ยังไม่คุ้นเคยเห็นชื่อผมมาก่อน ทำให้จะอ่านโพสกระทู้ผมไม่เข้าใจก็มีบ้างครับ มีคนมาแปลล่ามให้

21. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    ถ้าไฟออกท่อแล้วมีเสียงดังปัง ดังลั่น ไม่ชอบครับ รบกวนชาวบ้าน คนแก่ คนเป็นโรคหัวใจจะเป็นอันตรายเอา ถ้าออกท่อเฉยๆก็ชอบ ดูแบบว่าคันนี้โมมาเต็มแน่ๆ มาเต็มๆๆ อิอิ

22. seila4club

997
    47
    28
    ผมเคยลงโพสกระทู้ปี 2551ไปนานแล้วครับ ยังจำได้หรือจำไม่ได้ ถ้าจำไม่ได้ ไม่เป็นไร ผมจะลงโพสให้อีกรอบ2 แล้วเห็นชัดเจนดีกว่า ทำให้เข้าใจผมมากขึ้น เพราะผมเป็นสมาชิกนานแล้ว 10กว่าปีแล้วครับ

เดี๋ยวนี้ ผมมีเพื่อนคนนึงในคลับนี้นะครับ เค้าชื่อ ouisuperman เค้าเป็นคนหูบกพร่องการได้ยินครับ แต่ไม่ได้ผ่าตัดทางหูประสาทเทียมครับ เพราะว่า เครื่องหูประสาทเทียม มีราคาสูงมาก เกือบเท่ารถคัมรี่1คัน จะบอกให้ทราบ

23. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    ชอบครับ วันนี้ขับอยู่ดีๆแถวๆรัตนาธิเบศ มีแจ๊สซัดมาแต่ไกลมายกคันเร่งไกลๆ ปุ้งปั้ง ๆ ตลอดชอบ อิอิ

24. ouisuperman

ouisuperman Member Member

222
    1
    18
    ผมไม่เคยรู้ว่าพี่ปุ๋ยไปผ่าตัด แล้วตอนนี้อาการดีขึ้น ได้ยินเสียงไหม ครับ อยากรู้

25. seila4club

997
    47
    28
    good ได้ยินชัดเจนมากเกือบเท่าคนหูปกติ

26. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    ชอบทั้งไฟชอบทั้งเสียงตดปังปัง แต่ถ้าให้เอามาใช้รถตัวเองทุกวันคงไม่ไหวอะคับ

27. seila4club

997
    47
    28
    เปลืองมากใช่ไหม ครับ

28. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    อยากมีไฟออกท่อเหมือนกันครับ เท่ ดุ ดี

แต่ถ้าไฟออกเพราะเครื่องขัดข้อง จะ เหมือน ตุ๊กๆ ไปอิๆๆๆ

29. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ปังๆๆ ใบหลังโบบินเลยครับ ฮ่าๆ

30. popdemonic

popdemonic Member Member

191
    19
    18
    มันคงดูเท่ห์หละครับ เหมือนว่ารถมันแรงจังเลย จริงๆแล้ว แรกๆมันก็เท่ห์ครับ หลังๆนี่ชักรำคาญกับรถตัวเองแล้วครับ บางทีขับปกติลากรอบสูงหน่อยกะว่าจะเปลี่ยนเกียร์1แล้วไป4 เลย ปรากฎว่าพอสับปุ้บตด ปั้ง ออกมาเป็นไฟลูกเบ้อเริ่มเทิ่ม

พาลคนเขาตกใจอีก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้