ถามผู้รู้ เรื่องกันชน B14 ใส่ NV กระบะได้ไหม

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย NVLp, 29 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NVLp

NVLp New Member Member

1
    0
    0
    รบกวนสอบถามผู้รู้หน่อยครับว่า กันชนของ B14 สามารถใส่ NV กระบะได้หรือไม่ ต้องแปลงอะไรมากไหมครับ ช่วยตอบทีครับ :confused:

2. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ใส่ได้ครับ เคยมีคนแปลง

เรื่องแปลงอะไรบ้างจำรายละเอียดไม่ได้ครับ

3. NVLp

NVLp New Member Member

1
    0
    0
    ขอบคุณครับ พอดีจะสั่งมาใส่น่ะครับ รูน๊อตถ้าต้องแปลงก็ไม่เท่าไหร่ แต่กลัวทาบแล้วมันไม่พอดี ซื้อมาจะเสียเวลาอ่ะครับ หรือมีกันชนตัวไหนใส่ได้ รบกวนบอกหน่อยนะครับ จะทำรถใหม่เหลือกันชนอย่างเดียวครับ

4. GODFIER

GODFIER New Member Member

675
    0
    0
    ต้องลองเทียบดูครับ

รู้สึกว่ามันจะยาวกว่ามั้ง ตั้งตัดต่ออ่ะ ถ้าของ B13 ใส่ได้เลย แปลงแค่รู้ยึดนิดหน่อย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้