รถ evo เพื่อนๆ วิ่ง 0-100 ได้กี่วิอะครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย bonny, 8 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bonny

bonny New Member Member

38
    0
    0
    evo เพื่อนๆวิ่ง0-100 ได้กันกี่วิอะคับ เอาแบบจับเวลาด้วยนาฬิกาจับเวลานะครับ ไม่เอาแบบนั่งนับนะคับ
    เอาของผมก่อนนะครับ evo6 เดิมๆขับเองได้ประมาณ 7 วิอะครับ

2. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    7 วิ เอ่อ ช้าไปรึเปล่าครับ ....ผมเองก็ยังไม่เคยจับเวลากันจริงๆน่ะครับ ผมประมาณการณ์คร่าวๆแล้ว อีโวสองของผม 5-6 วิ ก็พอได้น่ะครับ ...เด๋วต้องลองดูซะแล้วละ

3. bonny

38
    0
    0
    นั่นไงว่าแล้วความรู้สึกอีกแล้ว เอานาฬิกาจับนะครับ ความรู้สึกไม่เอานะครับ ของผมตอนยังไม่ได้เอานาฬิกาจับก็ว่าประมาณ 5 วิอะครับ แต่จับจิงๆมันไม่ใช่ครับ(evo6 เดิมๆนะครับ)
    ป.ล.ของผมออกตัวปกติครับ ไม่ได้เร่ง5 พันรอบแล้วค่อยออกอะคับ อาจช้าไปนิดแต่ยังไงก็อยู่ประมาณ7+/-อะครับ

4. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    แหมๆๆๆๆ ...ตอนผมตอบนี่ก็กลัวละว่าจะว่าผมตอบจากความรู้สึก....แต่ไอ้จะไม่ตอบอะไรเลยก็ไม่ดี เพราะอยากตอบ .... แต่ก็คิดว่าจะไปหาเวลาจับเอาจาก RSM ที่มีอยู่ ละกานนนนน

5. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    เคยนั่งจับเวลาให้ รถอีโว 8 โมมานิดหน่อย นั่งสองคน เปิดแอร์ ออกตัวที่ประมาณ 5,000 RPM
    ได้เวลาออกมา 5.62 วินาที ครับ

6. p.chang

p.chang New Member VIP

542
    6
    0
    ไม่มีตัวจับ เคยจับจาก จีพีเอส มันไม่ถึงสี่อ่ะครับ อีโวเจ็ด

7. bonny

38
    0
    0
    ไม่ถึงสี่ โม้รึเป่า เอ้ยไม่ใช่โมรึเป่า รึว่าเดิมๆครับ

8. ของผม

ของผม Guest

0
    0
    0
    เดิมๆ

ผมว่าของพี่ช้าง บ่ ใช่เดิมๆแล้วละครับ

ของผมเดิมๆ ตอนแรกเครื่อง 4 เดิมจริงๆ เพื่อนจับให้ ได้ 6 วิเนียนๆครับ
    วิ่งกี่รอบๆก็ 6 วิ

ตอนนี้มาใช้เครื่อง 7 turbo 8 ยังไม่แน่ใจครับไม่เคยจับ เพราะเลิกขับเร็วแล้ว

9. NoteEvo

NoteEvo New Member Member

6
    0
    1
    ของผมจับกะจอฟ้าได้ 5.6 อ่ะครับ

10. BKK1

BKK1 New Member Member

2
    0
    0
    ET 12 วินา ทียัง ไง0-100ไม่น่าเกิน4วินะครับ
    (ยกเว้นออกตัวแย่มาก และรถแรงมาก)
    ของผมก็ประมาณ4วิครับ
    ค่อยๆออกตัว แล้วจะจับเวลาทำไมละครับ งงจังเยย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 พฤษภาคม 2007
  11. bonny

38
    0
    0
    ไม่ใช่ๆ ของผมไม่ได้ค่อยๆออกตัวนะครับ คือออกปกติอะครับ คือปล่อยครัชปุ๊ปก็สวนคันเร่งปั้ป ไม่ได้เร่งรอบค้างไว้แล้วค่อยปล่อยครัชครับ นี่คือความหมายของคำว่าปกติอะครับ เดี๋ยวว่างๆจะลองแบบเร่งรอบแล้วก็ออกตัวดูเผื่อเวลาจะดีกว่านี้หน่อยครับ อีกอย่างของผมล้อ18ความรู้สึกผมรู้สึกว่ามันจะหนืดๆกว่า17อะครับไม่รู้คิดไปเองอ๊ะป่าว

12. Bank350Z

Bank350Z New Member VIP

137
    0
    0
    :rolleyes: ก็คงหลายวิอยู่อ่ะคับ อิอิ :D

13. p.chang

p.chang New Member VIP

542
    6
    0
    ผมก็ล้อสิบแปดครับ โม้ไม่โม้ ลองได้ครับ

14. BKK1

BKK1 New Member Member

2
    0
    0
    คิดมากไปป่าวครับ ถ้าเปลื่ยนตามปรกติเส้นผ่าศูนย์กลางมันเท่าเดิมนะครับ

Specification Sidewall Radius Diameter Circumference Revs/km Diff
    235/45-17 106mm 322mm 643mm 2021mm 495 0.0%
    235/40-18 94mm 323mm 645mm 2027mm 493 0.3%

ตามตัวอย่างมันห่างกันแค่ 0.3%เองไม่น่าทำให้รถอืดลง แล้วหน้ายางก็เท่าเดิมยิ่งไม่น่ามีผลนะ พะพี่นน้องงงง

15. MJoe

MJoe New Member Member

17
    1
    0
    ยังไม่เคยจับเลยซักครั้งในชีวิต :confused:

แต่ถ้าออกตัวไฟเขียวพร้อมกัน รถเมล์เล็กไม่ได้กินผมแน่ :cool:

16. EJ7

EJ7 Member VIP

34
    0
    6
    เเปดวิของผม วิ่งไป 139.xx km/h เเล้วครับ

ใน slip มันบอกอย่างนั้น

0-100 ไม่รู้ครับ ไม่เคยจับ

17. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    ผมก็ไม่รู้ไม่เคยจับอ่ะ
    ตัวไรอ่ะเกาะเสาไฟ ไม่มีไรทำแล้วใช่ไหมพี่ 555

18. bonny

38
    0
    0
    เออคือ....อยากจะบอกว่าล้อ17กับ18 มันไม่ได้ต่างกันที่ขนาดอย่างเดียวนะครับ ลองช่างน้ำหนักดัวยนะครับ แล้วจะรู้

19. ruch52

ruch52 New Member Member

40
    2
    0
    เพื่อนๆเข้ามาตอบก็ยังไปว่าเค้า เอิ๊กๆๆๆ

ว่าแต่ไครจับเวลา แล้วแน่ใจใด้ไงครับว่าเริ่มจับเวลาพร้อมกับล้อหมุน

เป็นคำตอบที่โครตไม่น่าจะพิมพ์เลยครับ

ตอนพิมพ์อาจไม่คิดอะไร

ตอนนี้ลองอ่านใหม่

่แล้วมาแก้ไขหรือขอโทษพี่เค้าทีหลังคงยังไม่สายนะครับ

หุุหุ ถ้าคิดแบบนี้ ผมแนะนำให้ลงไปสิบห้าเลยครับ จัดขึ้นแน่ๆ

ปัจจัยมันเยอะมั้งครับเรื่องนี้ ยี่ห้อ รุ่น หน้า ฯลฯ

ปล. กระทู้ล่อเป้่าเหรอครับ หรือว่าเกรียนโชว์พาว

เอิ๊กๆๆๆ

ปล.2 นานๆเข้ามาอ่านที ทำให้ท่านใดขัดใจ โปรดอภัยนะครับ

20. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    อืม... มายืนยันครับ
    รถของครบ+แอร์เย็น วิ่งระดับ 11 วิ แล้ว ย่อมไม่ธรรมดาครับสำหรับมารดำ

อืม..... แต่ว่างาน Best of Evo มารดำอย่าลงClass B เลยเนอะ
    สงสารข้าน้อยเถอะ ไปซุ้มดูรถคู่แข่งมาแต่ละคัน เหนื่อยจริงๆ :cool:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้