แบบเสื้อชมรม รุ่นFaceBook /ช่วย ออกไอเดียกันหน่อย

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย พัทยา@MRC#012, 28 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    พอดีมีเวลาว่างซักชั่วโมง หลังจากแชร์ไอเดียกับพี่ต่ายเรื่องเสื้อดู
    ผมเลยลองทำแบบคร่าวๆมาดู ลองแชร์ไอเดียมากันหน่อย
    ว่าจะทำแบบสกรีนลงบนเสื้อยือคอกลม ราคาอาจจะสูงซักหน่อย เพราะสกรีนหลายสี

2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    อีกอย่าง จะโดนค่าลิขสิทธิ์จาก มาร์ก ซักเคอร์เบิร์ก เปล่าเนี้ย... 55

3. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    5555

ดีครับ เราไม่มีเสื้อใหม่มานานแล้วครับ

4. toom evo

toom evo New Member Member

587
    2
    0
    ดีเลยคับพี่โอ๋ เอาแบบมีปุ่มให้กด Like เด่นๆ ด้วยนะคับ 555+

5. nagoya

nagoya Active Member Member

2,118
    3
    38
    เดี๋ยวผมเอาเเบบเดิม เเละเเบบใหม่ลงในเสื้อเเล้วเอามาPost โหวตกันดูนะครับ

6. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    เจอแล้ว ข้อสงวนทางลิขสิทธ์ของ Face book / แล้วเราจะเอามาสกรีนเสื้อชมรมได้หรือเปล่านะ ลองโหวตดูๆกันก่อน
    อาจจะต้องแก้ไขให้สัญลักษณ์Facebook ลดความโดดเด่นลง

- Don’t present a brand asset in a way that makes it the most distinctive or prominent feature on your web page, printed material or other content.

- You may not combine our brand assets, or elements of our Brand Assets, with your own name or mark or generic terms.

7. deathscy

deathscy New Member Member

225
    1
    0
    ขออนุญาตแชร์ครับ

ผมกำลังทำเสื้อกลุ่มท้ายเบ๊นซ์อยู่พอดี โดยตอนนี้อยู่ในขั้นตอนตรวจเสื้อตัวอย่าง และรอจำนวนให้ได้ราคาถูกหน่อย ได้คุยกับพี่โอ๋ไปเบื้องต้นว่าผมอยากให้ทางชมรมเราได้ใช้ Pattern เสื้อเดียวกันจะได้ช่วยกันลดต้นทุนการผลิต และได้ผ้าคุณภาพดีดีมาใส่กัน โดยผมเลือกผ้าเนื้อเดียวกับเสื้อ lacoste แท้ ตัดเย็บโดยเพื่อในกลุ่มท้ายเบ๊นซ์ (โรงงานของเค้าเอง) ตกต้นทุนตอนนี้ที่ 40 ตัว ต่อตัวละ 400 บาท แต่ถ้าได้ยอดสั่งจากทางชมรม Evolution Thailand มาอีกก็คงลดได้ไปอีกไม่ใช่น้อย

**ทั้งนี้เพื่อให้พี่ๆ ได้พิจารณาครับว่า ต้องการ Pattern เสื้อโปโลหรือไม่เท่านั้นครับ
    **ส่วนแบบเสื้อที่เราต้องการเป็นธีม facebook นั้น เด๋วผมจะออกแบบมาให้ชมกันครับ ^^

ขอบพระคุณพี่ๆ มากครับ

แบบที่ให้ดูนี้คือตัวอย่างเสมือนจริงทุกประการครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 กันยายน 2011
  8. aeo@scb

aeo@scb New Member Member

874
    6
    0
    โลโก้ของประธานโอ๋+เสื้อโปโลสีขาวของป๊อบ น่าจะโอ.เค. ครับ

9. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    เอา

10. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    อยากได้เสื้อยืดคอกลม ใส่สบาย ๆ ผ้าดี ๆ สีขาว
    ฝากไซส์เด็กด้วยนะครับ
    ขอบคุณครับ

11. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    เยี่ยมเลยครับน้องป็อบ ดูจากเนื้อผ้าน่าสนใจทีเดียว

ท่านอื่นๆมีไอเดียอะไรแชร์กันมาดูครับ

12. deathscy

225
    1
    0
    ผมลองออกแบบภายใต้ concept ใส่สบายๆ ชิวล์ๆ เลยได้ออกมาเป็นแบบนี้ครับ

13. toku

1,101
    4
    0
    เอ่อ ถ้านิ้วโป้งมันสั้น แล้วมันโผล่มาแถวๆเอว พี่เกรงว่ามันจะละม้ายคล้ายคลึงกับอวัยวะส่วนล่างของเอกบุรุษมากเกินไปน่ะครับป๊อป 555

14. BOYCOTT9

BOYCOTT9 New Member Member

193
    3
    0
    ช่าย...

15. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    เครื่องหมาย LIKE ผมว่าเอามารวมกับโลโก้มันด้านหลังดีกว่าครับป็อบ
    เพราะใหญ่แบบนี้ สกรีนหลายบาทแน่ และอาจจะติดเรื่องลิขสิทธิ์ด้วย เพราะมันใหญ่มาก

ไอเดียผม ผมว่าเอากรอบสี่เหลี่ยมของ Face book เปลี่ยนทำเป็นเครื่องหมายกรอบสี่เหลี่ยมคำพูดของLike
    แล้วเอานิ้วโป้งใส่เข้าไป แล้วเปลี่ยนwordingเป็น Like us on FACE BOOK ดีกว่าครับ น่าจะสวยนะ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 10:07:57 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 10:07:24 ----------

เครื่องหมาย LIKE ผมว่าเอามารวมกับโลโก้มันด้านหลังดีกว่าครับป็อบ
    เพราะใหญ่แบบนี้ สกรีนหลายบาทแน่ และอาจจะติดเรื่องลิขสิทธิ์ด้วย เพราะมันใหญ่มาก

ไอเดียผม ผมว่าเอากรอบสี่เหลี่ยมของ Face book เปลี่ยนทำเป็นเครื่องหมายกรอบสี่เหลี่ยมคำพูดของLike
    แล้วเอานิ้วโป้งใส่เข้าไป แล้วเปลี่ยนwordingเป็น Like us on FACE BOOK ดีกว่าครับ น่าจะสวยนะ

16. deathscy

225
    1
    0
    ได้ครับพี่โอ๋...เด๋วทำแบบนั้นมาให้ชมครับ

แต่มันจะขัดกับการใช้ป่าวครับ เพราะ facebook evoth ไม่ได้กด Like แต่เป็น Friend req. ( คิดเห็นส่วนตัวน่ะครับ ^^ )

17. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    จัดด่วน

18. deathscy

225
    1
    0
    เสร็จแล้วคร้าบบบบ ^^

19. toku

1,101
    4
    0
    งั้นก็ทำอีกเพจให้กด like กันดีมั้ย .... (อันนี้ล้อเล่นน่ะ ถ้ามีอีกคงมั่วไปหมดละ)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 ตุลาคม 2011
  20. BOYCOTT9

BOYCOTT9 New Member Member

193
    3
    0
    สวย..ฮ๊ะ...

21. aeo@scb

874
    6
    0
    โลโก้ด้านหน้า โอ.เค

แต่โลโก้ด้านหลัง ลองจัด Lay Out ใหม่เป็น 2 บรรทัด เช่น

รุป Like /evolution.
    thailand.club

22. toom evo

587
    2
    0
    แล้วแต่ป๊อบ..... คร๊าบ..บบบ รอดูแบบอยู่คับ

23. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    อืมๆ แบบใหม่เกือบได้แล้ว แต่ผมยังอยากได้ โลโก้ เฟสบุคอยู่ด้วย เพราะมันสวยดี แต่ทำใหญ่มากไม่ได้เพราะเดี๋ยวโดนลิขสิทธ์
    หรือ จะเอา โลโก้ FB ไว้ที่เดิมตามในแบบแรกของป็อบ แล้วเอานิ้วโป้ง มาทำเล็กๆนำหน้าLike us on แทน
    ไม่รู้จะสวยเปล่านะใครมีไอเดียแชร์หน่อย

ส่วนด้านหน้า ความเห็นส่วนตัวผมว่า เครื่องหมายคำพูดไม่ค่อยเข้ากับโลโก้ชมรมเท่าไร แต่รอฟังความเห็นท่านอื่นๆ
    เกรงใจนอกป๊อบต้องมานั้งแก้หลายๆรอบ 555..

24. deathscy

225
    1
    0
    To all ^^

ผมยินดีแก้ไขตามคำแนะนำของพี่ๆ คร้าบบ

ทำเสื้อทั้งทีก็แบบนี้แหล่ะครับ ผมเจอพวกที่ office เม้มเยอะกว่านี้มาก : )

25. deathscy

225
    1
    0
    แบบตามที่ประธานโอ๋แนะนำครับ

*ส่วนแบบที่พี่โอ๋ scb แนะนำมาผมเห็นว่า key message จะถูกตัด อ่านไม่ต่อเนื่อง จะไม่สามารถสื่อสารได้ดีน่ะครับ เลยไม่ได้ทำมาให้ดู ต้องขออภัยนะครับพี่โอ๋

เพิ่มให้อีกแบบครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 ตุลาคม 2011
  26. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    เอาไงก็ได้คับ อยากได้เสื้อใหม่จะแย่ละคับ
    ปัจจุบันผมแทบจะเป็นสปอนเซอร์ให้ body glove ละคับ 7วัน 7 สี เสื้อเค้าไม่แพง+ใส่สบายดี

27. ECU 24

ECU 24 New Member Member

510
    7
    0
    สวยคับพี่น้องใหม่ขอจัดซักตัวนะคับ :)

28. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48

55555 คิดได้อ่ะ เอิ๊กๆ

29. aeo@scb

874
    6
    0
    รูปสุดท้ายของป๊อบ ลองสลับเอา Evolution ไว้หน้ามุมซ้ายด้านหน้า แล้ว Facebook ไว้ด้านหลังตรงกลาง ลองจัดให้ดูหน่อย

30. toom evo

587
    2
    0
    อืม...มมมมม 2 แบบสุดท้ายน่าสนใจ ปรับอีกนิดหน่อย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้