ขอบคุณที่รับเข้ากลุ่มครับ ถามเลยนะครับ อิอิ B11 เครื่อง E13...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Worawit Mast, 21 พฤษภาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Worawit Mast

Worawit Mast Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณที่รับเข้ากลุ่มครับ ถามเลยนะครับ อิอิ B11 เครื่อง E13 ผมเติมน้ำมันเกียร์ทางช่องสายไมล์ได้ไหมครับ แบบว่าไม่มีเครื่องมือถอดจุกเติมหน้าเครื่องมันน่ะครับ

2. แล้วช่องที่ดึงมาวัดระดับน้ำมันละครับ

3. Worawit Mast

0
    0
    0
    วัดระดับน้ำมันเกียร์ ผมไม่เห็นมีนะครับ จะมีแต่ที่วัดระดับน้ำมันเครื่องครับ

4. งั้นรอท่านอื่นมาตอบนะครับ ^_^

5. ของผมให้ร้านท่อเชื่อมน๊อตเบอร์ 17 ติดเลยครับ ถอดไม่ออกเหมื่อนกัน

6. Worawit Mast

0
    0
    0
    จริงๆ น๊อตมันยังดีอยู่ครับ แค่ไม่มีเครื่องมือถอดมัน อิอิ ที่จะเติมทางสายไมล์ ว่าจะทำเอง เปลี่ยนล่าสุดมันขาดอยู่ครึ่งลิตรได้ (ดันทำน้ำมันเกียร์หก) ก็แค่จะเติมให้ได้ตามสเปกมันน่ะครับ กลัวเกียร์พัง

7. อ๋อ เป็นรถเกียร์ธรรมดานะครับ ทางที่ดีนะครับ ไปซื้อประแจมาดีกว่าครับ เพราะหากเติมจนมลกเกินไป เวลาใช้งานเกิดแรงดันในระบบ น้ำมันจะดันออกตามช่องต่างๆ เช่น ช่องเพลาขับทั้ง 2 ข้าง หรือ ข่องเพลารับกำลังครับ ดังนั้น เติมที่ช่องดีกว่า ประแจตัวละไม่เท่าไรครับ

8. Worawit Mast

0
    0
    0
    ครับเกียร์ธรรมดา สงสัยคงต้องซื้อประแจ จะได้ใช้ซ่อมรถนิดๆ หน่อยๆ ด้วย อิอิ

9. Nickky Jirakom

Nickky Jirakom Guest

0
    0
    0
    ได้คับผมก็เคยทำตอนถอดไม่ออก

10. เวลาถอดออกแล้วก็เปลี่ยนประเก็นน๊อตเติมด้วยนะครับ ครั้งต่อไปเวลาถอดออกจะได้ถอดออกง่ายๆ สาเหตุที่ถอดน๊อตไม่ออก บางครั้งก็เกิดจากสลเหตุเล็กๆน้อยๆ นี่ล่ะครับ

11. ผมก็เติมทางนั้นแหละ เพราะตัวเติมเหลี่ยมมันเสีย เติมให้มันถึงขอบล่างแบบเวลาเติมน้ำกลั่น

12. ก้อบล๊อกที่เราขันกันอ่ะครับไม่ต้องใส่ลูกบล๊อก ด้ามบล๊อกเปล่าที่หัวมันเป็นสี่เหลี่ยมอ่ะสวมแล้วขันได้เลย ถ้าเหลี่ยมที่เกียร์เสียก้อต้องพึ่งร้านท่อแต้มแล้วขันออกแล้วซื้อน๊อตใหม่มาใส่

13. Worawit Mast

0
    0
    0
    ไปให้ Proserv เขาเติมให้แล้วครับ ไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง + กรอง ด้วยเลย อิอิ

14. Worawit Mast

0
    0
    0
    ขอบคุณทุกท่านมากครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้