K20A ใน 2 คันเนี๊ยะ ถ้ามาเจอกัน ใครจะวิ่งกว่ากันนะ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย คนเลี้ยงแมว, 28 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    รอชมในสนามนะคับ.....(เฟียสต้า VS บริโอ้) ชอบทั้งคู่คับ
    ปล.รบกวนยืมภาพ จขร หน่อยนะคับ

1. aerler

aerler New Member Member

283
    5
    0
    brio น่าจะไวกว่า เพราะรถที่เบากว่า

2. JOEPURE

JOEPURE New Member Member

71
    0
    0
    ผมเชียร์ บริโอ้ ครับ เพราะตรงรุ่นน่าจะได้เปรียบหลายๆเรื่อง ^^

3. TETAE FOR LIFE

TETAE FOR LIFE New Member VIP

335
    16
    0
    ชอบทั้งคู่ แต่ที่สำคัญต้องจำรถให้แม่น จะได้ระวัง เผื่อเจอบนถนน 5 5 5

4. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    brio ตัวจริง อย่างงาม

5. Kenny_eak

Kenny_eak Member Member

364
    11
    18
    k20 ยัดเฟียสต้า แรงและงามแท้ เพราะสีเดิมโรงงานสวยอยู่แล้ว ยัดหัวใจใหม่เข้าไป ผมว่า โอครับ เชียร์ เฟียสต้าเพราะชอบบอดี้กับสี อิอิ

6. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    ซัดกันตรงๆ แรงม้า : น้ำหนัก Brio กินแน่นอน

แต่ในความเป็นจริง ถ้า Brio ไม่มีการเสริมความแข็งแกร่งของ Body ผมว่าน่าจะวิ่งยากนะ
    ด้วยเหล็กโครงสร้างที่รู้ๆกันอยู่ว่า Brio บางกว่าเพราะสร้างขึ้นมาเพื่อเป็น ECO car
    แต่พอมารองรับพลัง K20A ซึ่งมากกว่าเกิน 2เท่า การบิดตัวของตัวถัง เกิดแน่นอน

กลับกันใน Fiesta โครงสร้างรวมๆดูจะสมดุลกับเครื่องมากกว่า ใช้งานที่ต้องเจอทั้งตรง/โค้ง
    Body น่าจะรับแรงได้สมบูรณ์กว่า Brio นะ

7. MR.JUNLANOP

MR.JUNLANOP Active Member Member

523
    29
    28
    Ford น่าจะลงพื้นมากกว่าครับ

เจอบนถนน อย่าได้ไปซี้ซั้ว เลยนะครับเนี่ย สองคันเนี้ย อิอิ

8. RG_Tuscani

RG_Tuscani New Member Member

1,878
    10
    0
    วิ่งกว่ารถผมทั้งคู่แหละครับ 55+

9. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    สุดครับ รอชม เดียวอีกหน่อยคงมี Nissan March วาง SR20DET ขับหน้ากันบ้างละ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 กันยายน 2011
  10. pom-wish

pom-wish New Member VIP

374
    6
    0
    ตะก่อนว่าโดน 3 ดอ สวนก็แย่แล้วนะ แต่เดี๋ยวนี้จะโดน บริโอสวนแล้วหรอเนี้ย ตายๆๆๆๆกรูตาย

11. Super Demio

Super Demio New Member Member

159
    1
    0
    สุดทั้งสองคันเรย

12. azure_abb

azure_abb New Member Member

977
    4
    0
    ผมจะขับอย่างระมัดระวัง ไม่ ซี้ซั๊ว ค๊าฟ 5 5

13. ทางตรงบริโอ้ แน่นอน เซอร์กิต เฟียสต้า

14. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    K20A Brio วิ่งได้ไม่ได้ พบกันเร็วๆนี้แน่นอน ติดตามตอนต่อไป
    ปล. ขออณุญาติให้เครดิต ร้านทำหน่อยนะครับ

Siam Prototype
    GT Garage
    Speed D Pro Shop
    Monza Shop

15. PRO_FWD

PRO_FWD New Member Member

163
    14
    0
    ทำไมต้องยึดติดอย่างงั้นกว่าอย่างงี้ด้วยนะ...ไม่ดูว่า"เขาทำได้อย่างไร"...มากกว่า...

16. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    รถทั้งคู่ แถมแรง แต่บริโอ้ เบากว่าฟอร์ด

อยากรู้ว่า ลองเทสจับเวลาได้กี่วินาที รถคันไหนเบากว่า วินาทีน้อยกว่า เยี่ยมเลย

17. golf_zahh

golf_zahh New Member Member

1,815
    498
    0
    รอชมเวลาครับ

18. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    โปรดติดตามตอนต่อไป

19. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    สุดยอดใจมากครับ ไม่เหมือนใคร...... จะวิ่ง 402 ได้กี่วินะ ทั้งคู่นี้นะ

20. Mochi_Racing

Mochi_Racing New Member VIP

692
    36
    0
    สุดๆใจถึงมากๆ

21. ถ้าวางเสร็จเดิมๆ ทั้งคู่ บริโอ้น่าจะเสียเปรียบ เรื่องเบาเกินกว่าไหม๊คับ อาจจะฟรีทิ้งเยอะกว่า เฟียสต้า ถ้าแต่เซ็ตช่วงล่างด้วย คงเสร็จ บริโอ้ อยากเห็นในสนามเร็วๆ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 13:47:58 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 13:47:10 ----------

SR20VVL ยังต้องหลบเลยมั้ง อิๆ

22. ouisuperman

ouisuperman Member Member

222
    1
    18
    เมื่อไรเสร้จ อยากชมมาก

23. eak_sale

eak_sale New Member Member

9
    1
    0
    เสร็จเมื่อไหร แจ้งด้วยครับ ขอโห้สมดังตั้งใจทั้งคู่นะ

24. kae_za

kae_za Member Member

379
    16
    18
    k20 ช่วงนี้ไม่ถนัด
    ตอนนี้ถนัดแต่ดันราง ยกหัวฉีด

25. Tee@Abuser

Tee@Abuser New Member Member

740
    29
    0
    ป๊าดดดด ตรงรุ่น 55+

26. ^0^ GoTaKa ^0^

^0^ GoTaKa ^0^ New Member Member

2,307
    34
    0
    รอชมค๊าฟฟฟฟ

27. azure_abb

azure_abb New Member Member

977
    4
    0
    ถ้า setting ดีๆ brio มาแนว lotus เลย เน้นเบา

28. Bh MotorSports

Bh MotorSports New Member Moderator

126
    1
    0
    อยากรู้สงสัยต้องจัดเชงแล้วล่ะคับ อิอิ

29. arowanote

arowanote New Member Member

490
    6
    0
    รอชมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้