อยากทราบอะครับว่า 4g-93โบ ใส่แคมแต่งอะไรได้บ้าง

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย beer 3s, 29 ธันวาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. beer 3s

beer 3s New Member Member

1
    0
    0
    อยากทราบอะครับ ใช้ 4g 93 โบตัว ck อะครับ
    ไม่ทราบจะใส่แคมแต่งของอีโว456 ได้ไหม
    หรือมจะหาอะไรมาใส่ได้อะครับ

2. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    ยังไม่เคยเห็นเลยครับว่ามีแคมแต่ง ขนาดของ บอดี้อีคาร์ ยังยากเลย .... CK นี่หายห่วงครับ ยากสสสส์

3. อุ้ม

อุ้ม New Member Member

206
    3
    0
    ตอบแบบกำปั้นทุบดินนะครับ เดา เดาเอา

ผมว่านะครับที่ญี่ปุ่นตั้งมีแน่แน่เลยครับ เพียงแต่ว่าไม่มีคนนำเข้ามาเพราะว่าไม่คุ้มต้นทุน(มั้งครับ)

ผิดถูกขออภัยนะครับ อยากให้มีเหมือนกันครับ ถ้ามีก็เท่ดีรอบเดินเบากระพือกะชาวบ้านเค้ามั่ง...

4. toku

1,101
    4
    0
    เห็นด้วยกะคุณอุ้มเลยครับ .............. คนเอาเข้ามาบ้านเราคงจะเห็นว่า ไม่ค่อยมีคนเล่นมั้ง..... ทั้งๆที่มีเล่นกัน บานตะเกียง..... ทั้ง 93โบ ทั้ง ไมเวค วิ่งกันให้รึ้ม!!

5. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    แคมแต่ง 93 DOHC Turbo ผมเคยหาเจอมีขายในญี่ปุ่น
    ราคาเมื่อ 3 ปีก่อน ราคาอยู่ราวๆ 6 หมื่นกว่าบาท จากสำนักแต่งที่ไม่เคยได้ยินชื่ออีก ไม่รู้เสี่ยงจะใช้ได้หรือไม่อีกหรือป่าว
    ยังไม่รวมราคาค่าทำจุดอื่นๆควบคู่กันไปอีกหลายหมื่นบาท
    ทำเสร็จ มาเวลาคงลงไปอยู่ราว 13วิปลายๆ ถึง 14วิ ต้นๆได้ ถ้าขับเป็น ออกตัว60ฟุตให้ดี
    ถ้าขับออกตัวไม่ได้ 555... เวลาคงลงไปอยู่ 16ปลายๆเอาได้ เสียดายเงิน
    เพราะแคมองสาสูงสำหรับ 93T ถ้าออกตัวแล้ว คงเจอปัญหาฟรีทิ้งหมดเกียร์หนึ่ง ถึงเกียร์สอง และก็คงห้อยเพราะรอบเครื่องกับเทอร์โบยังไม่เหมาะสมกัน คงต้องตามลองผิดลองถูกกับตรงนี้อีกมาก
    ใช้งบประมาณสูงมาก ผมเลยไม่ทำกัน เปลี่ยนเทอร์โบ+กล่องจูนดีไล่ปรับน้ำมันใหม่ เท่านี้คงพอก่อน
    บูส 1.2-1.4 บาร์วิ่งยังได้อยู่ไม่พัง ลง 13วิปลายๆได้เหมือนกัน แต่ยังมีความเสี่ยงสูงอยู่ดีในเรื่อง ลูก-ก้าน-ชาฟท์ ไม่ทน
    เปลี่ยนไปยัดลูก 4AGZE มา ในตปท.มันโม้ว่า โดยไม่พัง บูสท์กันได้ยัน 2.0 บาร์
    ก็ไม่รู้ว่า ก้านกับชาฟท์จะทนได้หรือเปล่า จะหาของแต่งได้จากไหนอีก

สุดท้ายหันไปวางเครื่อง Evo4 ที่มีราคาค่าตัวไม่หนีกันกับ 93Tใน CK มากนักแทน
    ทำเสร็จวิ่ง 14 กลางๆแล้ว โดยยังไม่ได้โมอะไรเพิ่ม
    คำนวณแล้วใช้งบประมาณน้อยกว่าไอ้ที่ไปนั่งทำ 93 อยู่ตั้งหลายปีมากทีเดียว 555...
    แต่ได้ความรู้มาแทน ถ้าไม่ถอดใจเรื่องเงินทุนซะก่อน
    ถ้าอยากลองจริงๆ เอาเลยครับ ได้ความรู้ทั้งนั้น
    ประสบการณ์จากการลองผิดลองถูกของผมกับเพื่อนๆพอจะแนะนำให้ได้ฟรีๆ
    ถ้าไม่กลัวเสียดายเงินครับ

ถ้าจะทำต่อปัญหาที่เจอแน่ๆคือความทนทานของ
    ชาฟท์กับก้านสูบ ที่จะบูสท์เกิน 1.4 ว่าจะรับได้ขนาดไหน อันนี้ผมเองยังไม่เคยลองกันไปสุดๆขนาดนั้นเหมือนกัน

งบประมาณขนาดนั้น หันไปทำ 63T คงประสบความสำเร็จกว่าครับ
    ลองดูความคิดเห็นของเพื่อน ในต่างประเทศกันดูครับ
    http://www.zerotohundred.com/newforums/showthread.php?t=13623

6. อุ้ม

206
    3
    0
    ขอบคุณมากครับพี่สำหรับความรู้ดีๆ

7. 4G93T_20G

4G93T_20G New Member VIP

10
    0
    0
    ผมใช้ 93T บูส 1.6-1.7 bar ใช้มาตั้งหลายปีแล้วไม่เห็นจะมีปัญหาเลยคับ ท่อนล่างผมเปลี่ยนลูกอย่างเดียวนอกนั้นเดิมหมด มีปัญหาอย่างเดียวคือออกตัวไม่ได้คับ ฟรีทั้งเกียร์

8. colt-noy

colt-noy New Member Member

303
    0
    0

แล้วตอนนี้รถพี่วิ่งอยู่เท่าไรครับใน 402 เมตร แล้วเครื่องพี่ทำไรมามั้งครับ พอดีเพิ่งเล่นอ่ะครับอยากศึกษาข้อมูลครับ

9. 4G93T_20G

10
    0
    0
    วิ่งอยู่ 13 ปลายๆอ่ะคับ มี turbo TD06_20G กล่อง power ลูก 4Aซุป

10. colt-noy

colt-noy New Member Member

303
    0
    0
    แล้วมันสามารถทนบูตสูงสุดได้เท่าไรครับพี่ไอ้ลูก 4a เนี่ยครับ แล้วต้องเปลี่ยนปะเก็น หนาเท่าไรของอะใรครับ กะโบ 06 20 G เนี่ยมันราคาเท่าไร ถามเยอะไปป่ะเนี่ย

11. อุ้ม

206
    3
    0
    สุดยอดครับพี่คนนี้อ่ะ ผมเห็นมานานล่ะ

บาร์6บาร์7ไม่พังพระเจ้า

เชื่อมั้ยผมเคยถอดใจไม่ทำรถคันนี้ต่อแล้ว แต่สถานภาพการเงินบีบบังคับ ตอนนี้ก็ต้องทำมันต่อไป
    ก่อนหน้านี้วิ่งไม่เกิน15ก็พอใจแล้วครับ

แต่ตอนนี้พังแล้วครับ เศร้าไม่ได้ขับรถมาจะเดือนแล้วT_Y

12. zoomclick

zoomclick New Member Member

14
    1
    3
    colt คันสีขาวก็วิ่งดีนิคับเห็นที่ พิดโลกวันทิตย์ที่ผ่านมา ทำอะไรมั่งคับ

13. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    แคม + spocket สำหรับ 93T มาแล้วครับ
    กำลังอยู่ในช่วงพัฒนา และ ทดลองใช้งาน อยู่ครับ
    โปรเจ็คค์พี่แก้ว Mitsu Only
    ถ้าปรับปรุงจนหาข้อสรุปได้แล้ว คงได้มี แคม 93T ไว้ลง 13 กัน
    93T 2WD ลง 14 กลางๆ ได้สบายๆแบบปลอดภัยๆน่ะ
    อย่าพึ่งถอดใจกัน ขยันๆซ้อมหน่อย

14. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    ขอเป็นสำเร็จไวๆนะครับ

อยากให้สมบูรณ์ออกมาให้พวกเราได้ลองกัน...คนที่ขับ93T จะได้แรงขึ้นอีก:D

15. 4G93T_20G

10
    0
    0
    ดีคับ จะได้มีแคมซิ่งใส่กันซะที ผมเคยกะว่าจะเอาฝา mivec มาใส่เพื่อจะได้มีแคมซิ่งใส่อ่ะ ไม่รู้ได้รึป่าว

16. BOBBY_IN_LOVE!!

BOBBY_IN_LOVE!! New Member VIP Member

929
    6
    0
    ตอนนี้ Spocket cam ของ 4g93t ที่อู่ Mitsu only มีแล้วนะครับ

17. อุ้ม

206
    3
    0
    แล้วมีหนูทดลองรึยังครับพี่

ได้ผลลัพธ์เป็นยังไงบ้างครับผม.........

18. BOBBY_IN_LOVE!!

BOBBY_IN_LOVE!! New Member VIP Member

929
    6
    0
    มีครับ พี่ เจมส์ พี่ผมเอง ผลที่ได้ คือ แรงครับ เดิน หอบ นิดๆ 555

19. toku

1,101
    4
    0
    ถึงขั้นเดินหอบเลยเหรอ........องศาประมาณเท่าไหร่ได้ละครับ

20. BOBBY_IN_LOVE!!

929
    6
    0
    แคมยังไม่มาครับ พี่ต๊อก ตอนนี้ spocket มาแล้ว ครับ

21. toku

1,101
    4
    0
    อ่าว.เหรอ...หะหะ แก่แล้ว สายตาฝ้าฟางง่ะ ขออภัย..:cry:

แล้วราคามันเท่าไหร่อ่ะ รวมจูนด้วยป่ะ???

22. St.stafano

St.stafano New Member Member

394
    1
    0
    เอาspocket cam ของ 93 โบมาให้ชมกันพอหอมปากหอมคอ..อิอิ

ใครสนใจทำก็โทรมาสอบถามได้ครับ..ผลดีมีเยอะครับสำหรับเครื่อง 1800 โบ:D

ส่วนเรื่องความแรงและเวลา .ขอปิดเป็นความลับครับ ดีขึ้นมาเยอะแน่นอนครับ

23. อุ้ม

206
    3
    0
    ขอบคุณครับพี่พี่ทุกท่าน.....

ว่าแต่พี่เจมส์พอจะเปิดเผยราคาได้มั้ยครับว่าราคาพร้อมติดตั้งนี่อยู่ที่เท่าไหร่อ่ะครับ

แล้วมันมีผลต่ออัตราซดน้ำมันบ้างมั้ยครับ...............

ปล.ห้องเครื่องพี่เจมส์สวยมากๆอ่ะครับ ที่ไหนรับทำเนียนๆแบบพี่เจมส์มั่งอ่ะครับ....

ขอบคุณครับผม....

24. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    ถอดของเดิมส่งทำที่โรงกลึง ตัวละ 1200
    ไม่รวมค่าแรงติดตั้ง และไล่องศาไฟจุดระเบิดใหม่
    ครับเรื่องค่าแรงโทรถามและนัดเวลากับ พี่แก้ว Mitsu Only ได้เลย

แต่ถ้าอยากฟังเสียงก่อนก็แวะ ใต้ถุนสะพานหน้าบ้านตาเจมส์นั้นแหละครับ
    ห้องเครื่องก็ส่งให้ช่างบูรณ์ร้าน SITT ปากเกร็ด และจอดทำกันใต้ทุนสะพานลอยนั้นแล 555..

25. St.stafano

St.stafano New Member Member

394
    1
    0
    ค่าทำและค่าติดตั้ง ไม่เกิน 3000 บาทครับ..น้อง อุ้ม เฉพาะStep เฟื่อง Slide และตั้งองศ์ษา

แต่ถ้าจะให้ดี รอทำพร้อมกับเปลี่ยนสายพาน ทามมิ่งจะคุ้มกว่า เพราะต้องลื้อมาพร้อมกัน

ประหยัดไปที่เดี่ยวเลยครับ พี่น้องครับ อิอิ:D

26. อุ้ม

206
    3
    0
    อ่อครับขอบคุณมากครับพี่เจมส์และพี่พัทยา

ราคาน่ารักขนาดนี้ต้องอุดหนุนกันหน่อยแล้วครับถ้ามีโอกาส+มีกะตัง....

27. bobby_dj

bobby_dj New Member Member

99
    0
    0
    อ้าวๆๆๆๆๆๆๆๆๆ..................................เอาละครับพี่ๆน้องๆ...อีกไม่นานคงเห็น93โบauto..Step.....streetuse....วิ่ง13วิกันละครับพี่น้อง...............พี่jameไว้อีกไม่นานน้องตามไปแน่ๆพี่

28. Prateep Tunprasert

Prateep Tunprasert New Member Member

28
    0
    0
    93t ของอาจารย์มณเทียรวิ่ง 13 กลางนานมาตั้งแต่ยังไม่จูน E-MANAGE เลย
    ช่วงล่างก็ไม่ได้ทำ เดี๋ยวจะไปยืมสลิปมาลงให้เพื่อน ๆ ดูกัน

29. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0

แม่นแล้วครับ
    ของประทีปขับลง 13 ได้นานแล้วจริงๆ
    แต่ว่าศุกร์นี้ ซ้อม 18.00 น. ส่วนเสาร์แข่งเน้อ เรื่องรุ่นเดี๋ยวไปดูที่สนามอีกที
    อย่าลืม

30. meowmeowmeow

meowmeowmeow New Member Member

223
    11
    0
    แล้ว 93T ตอนนี้มี แคม แต่งยังคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้