เดินออกทางกทม ไปถึงที่เชียงใหม่ ควรเติมน้ำมัน กี่ครั้ง หรือ เดินออกทางกทม ไปถึงภูเก็ต ควรเติมน้ำมันก

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย seila4club, 26 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    อันไหนเติมน้ำมันมากกว่ากี่ครั้ง เดินออกทางกทม ไปถึงที่จ.ไหน เติมน้ำมันมากกว่า จังหวัดอะไร ท่านเคยขับไป เติมน้ำมันกี่ครั้ง

ผมขับไปถึงที่เชียงใหม่ เติมน้ำมัน 2ครั้ง

ปล.....อยากรู้ว่า รถรุ่นใหม่ๆๆล่าสุด ขับไปถึงที่เชียงใหม่ เติมน้ำมัน1ครั้งเดียว ทำได้ไหมครับ

2. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    จำได้ไม่แน่ใจ 1 หรือ 2 ครั้งเนี่ยละ แต่จำได้แม่นว่า ไปเชียงใหม่ 6 ชั่วโมง รวมกินข้าว เอิ๊กกกกกกกกก ออกจากกทม 6โมง ถึงเชียงใหม่ เกือบๆ เที่ยงคืน

3. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ของผมใช้ lpg นะครับ เติมเต็มจากรังสิต ไปเติมอีกทีประมาณตาก แถวๆ 5 แยก อะไรสักอย่าง

ถ้าใช้น้ำมัน ก็เลยไปอีกประมาณ 100 กม. น่าจะหมดแถวๆเถิน ก็ต้องเติมครับ

ถังเดียวไม่ถึงครับ รถใหม่ๆ น่าจะถึงนะครับ

4. ZeemaiiBuzzer

ZeemaiiBuzzer Member Member

199
    4
    18
    Jazz GD ถังเดียวถึงเชียงใหม่

5. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    เติมครั้งเดียวเองหรอ ไม่ได้เชื่อเลย สงสัยเป็นติดแก๊สหรือเปล่าครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้