สายเปิดฝากระโปงท้าย กะเปิดฝาถัง ร้านอะไหล่มีขายไหมครับ T T

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย Nat_mo, 26 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nat_mo

Nat_mo Member Moderator VIP

781
    15
    18
    เนื่องด้วย ของรถกระผม ตรงตุ่มตะกั่วตรงที่เปิดมันขาดหนะครับ

พยายามซื้อพวกสายจักรยานมาบัดกรีออกมา ลองไปลองมา เดี๋ยวก็เปิดไม่ได้อีก :cry:

ตอนนี้ไม่รู้จะทำยังไง เลยอยากถามพี่ๆว่า มันมีขายที่ไหนบ้างไหมคับ เจ้า สายเปิดฝากระโปงหลังเนี่ย :cry::cry:

2. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    ไม่แน่ใจ ลองเอาไปต่อที่ ร้าน ข้างคลองถมเซ็นเตอร์ดูสิ คับ ชื่อร้านระฆังทอง

3. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48

:D:)
    ถ้าสายนั้นขาด การจะต่อให้มันสมบูรณ์ได้อย่างเก่านั้นยากมากครับ.......
    เพราะว่ามันเป็นสายที่ต่อดึงรั้งของทั้งฝากระโปรงหลัง และฝาถังเติมน้ำมัน
    การไปตัดต่อจะทำให้ระยะรวมของอันนึงเกิน และหรืออีกอันนึงขาด คุณก็มีโอกาสเจอปัญหา
    เปิดได้บ้าง ไม่ได้บ้างครับ

แนะนำว่า เบิกใหม่ เลยจะดีกว่าครับ แต่ราคาสูงเหมือนกัน ผมเคยเบิกวรจักรเนี่ยแหละ ของ Nissan แท้
    (เมื่อ 2 ปีที่แล้ว) อยู่ที่ 1600 หรือ 1800 บาท เนี่ยแหละครับ............ :D

4. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    ตามพี่เขียวๆข้างบนครับบบบบบบบบ

5. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :) ตามไปไหนกันหรา.........

6. Nat_mo

Nat_mo Member Moderator VIP

781
    15
    18
    ขอบคุณพี่ๆ มากๆครับ

ไว้เดี๋ยวอาทิดนี้ ไปเดินหาแถว วรจักร ดูคับ

ไว้ได้เรื่องยังไงเดี๋ยวจะมาแจ้งให้ทราบ ครับผม :)

7. Non@Nymph

4,624
    24
    0
    อิอิอิ

8. nom

nom Member Member

637
    20
    18
    เคยซื้อที่วรจักร ร้าน น กลการ ล่ะมั้ง มีนะ

9. Non@Nymph

4,624
    24
    0
    ที่ วรจักรนั้นมีหลาย ร้าน ข้าง ๆ ตึก ศรีวรจักร นั้นก็น่าจะมี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้