โชคชั้นที่3ของความซวยในรอบเดือน

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย EK_B16_UNLIMITED, 22 ตุลาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. EK_B16_UNLIMITED

EK_B16_UNLIMITED New Member Member

33
    0
    0
    วันนี้ไปเดอะมอลล์บางแคมาครับ พอดีจอดรถซ้อนคัน ซวยเลยครับเจอมือดี[หมา]เอาเหรียญมาขูดครับ แผลแรก ประตูฝั่งคนนั่งซ้าย แผลประมาณ1นิ้ว แผลสอง ประตูฝั่งคนนั่งหลังซ้าย แผลประมาณ1นิ้ว แผลสาม เยื้องฝาเต็มน้ามัน ประมาณ ครึงนิ้ว เซ็งเลยครับ ไหนจะห่วงน้ำท่วมบ้านอีก ยังไม่รู้จะไปจอดที่ไหนเลย เซ็งวะ.......
    แถมยังเจอใครไม่รู้เข็นไปครูดกับเหล็กอีก เป็นรอยเลย เหตุเกิดวันที่23/10/2554

วันนี้ถอยรถมาจอดเพื่อขึ้นอิฐหนีน้ำท่วม จังๆเลยครับโลโก้ท้ายรถหายครับ[เซ็งวะเสียเงินอีกแล้ว] แถมเมื่อเย็นขับรถกระบะไปส่งของโดนเฉี่ยว[รถเจ้าถิ่น]แล้วมันก็ไปเลย ผมก็ตามไปบอกมัน เสือกมาว่าผมจอดรถไม่ดีอีก ผมก็เลยบอกว่าขอใบเคลมประกันหน่อยไม่ได้จะเอาเงิน
    มันบอกว่าไม่มีประกันจะเอาเท่าไร ผมก็เลยตัดความรำคาญบอก1500มันสวนมา200จะเอามั๊ยถ้าไม่ไปแจ้งความ ผมเลยบอกว่าถ้าแจ้งก็จะแจ้งว่าเฉียวแล้วหนีเท่านั้นแหละครับหวิดวางมวยเลย โชดีที่ตามพ่อมาคุยกับมันก่อนไม่งั้นเจ็บทั้งคู่ ซวยจริงๆ เหตุเกิดวันที่2ึ7/10/2554

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 พฤศจิกายน 2011
  2. คันขาวในรูปอ่ะเหรอครับ เสียใจด้วยครับ เซ็งแทนเลย

คิดในแง่ดีว่า รถสวย + ดีกว่าจมน้ำแล้วกันครับ

3. คาเกียร์ หรือดึงเบรคมือไว้เหรอครับ

4. G.MUGEN

G.MUGEN New Member Member

427
    19
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ ผมก็กลัวเหมือนกัน เลยจ้างยามใว้เป็นพิเศษหน่อยครับ แต่ถึงที่สุดแล้ว คิดใว้ว่า ทำสี ดีกว่า น้ำท่วมครับ

5. much

much New Member Member

239
    1
    0
    ขูดรถแบบนี้ ไม่ไหวๆ แย่มาก

6. juntcivic

juntcivic New Member Member

1,549
    34
    0
    ยังไงช่วงนี้จอดรถก็ต้องเผื่อคนอื่นด้วยนะครับ เดือดร้อนเหมือนกันหมดครับช่วงนี้

7. EK_B16_UNLIMITED

EK_B16_UNLIMITED New Member Member

33
    0
    0
    ยังไม่รู้จะไปจอดไหนเลยครับ อยู่ฝั่งธนครับ

8. Maverick19

Maverick19 New Member Member

134
    1
    0
    จอดรถซ้อนคันยังไงต้องเผื่อให้รถคันอื่นเข้าออกได้สะดวกด้วยครับต้องดูดีๆ

แต่ตัวผมเองไม่ชอบจอดซ้อนคัน ยังไงยอมเสียเวลา วนหาที่จอดดีกว่าสบายใจกว่าเยอะ

เพราะเคยเห็น บางคนที่เข็นมันไม่ใช้มือเข็นสิครับ เล่นใช้ (ตี....น) เลย เห็นแล้วแหยงครับ.....

9. EK_B16_UNLIMITED

33
    0
    0
    รูปนี้ตรงประตูห้าซ้ายครับ
    อันนี้ข้างเดียวกันครับ
    ประตูหลังซ้ายครับ
    อันนี้ใกล้ที่เปิดฝาถังน้ำมันครับ

ส่วนวันนี้ขี่finoไปซื้อของเตรียมย้ายปั๊มน้ำขึ้นที่สูงเพื่อรับน้ำท่วมขากลับโดนชนอีกแล้วครับ โชคดีที่ไม่เป็นอะไร แค่สีถลอกนิดหน่อย แต่ซวยจริงๆ

10. Pacavato

Pacavato New Member Member

29
    0
    0
    ผมว่าไปทำบุญล้างซวยดีกว่าครับ เยอะจริง ๆ ทั้งเก๋ง กระบะ มอร์ไซค์

11. G.MUGEN

G.MUGEN New Member Member

427
    19
    0
    เมื่อใหร่จะคลี่คลายสักที

12. EK_B16_UNLIMITED

33
    0
    0
    วันนี้ยังเดินแตะเหล็กเลยครับ เลือดออกเลย

13. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    ปีชง หรือเปล่าครับ ผมก็โดนทั้งปี เลยครับ เห้อ พอดีทำงานแถวสีลม จอดทิ้งไว 3 อาทิตย์ แล้วครับ ไม่กล้าขับ อีกอย่างที่จอดเต็มครับ ถ้าเอาออกไป ขากลับอดครับ

ปกติ ชอบไปทิ้งไว้เดอะมอล ท่าพระ ทุกเสาร์ ได้รอยมา ประตุ 4 บานครบ เลยครับ หลังๆ ต้องจอด แบบชิดในสุดๆ เลยครับ ไอ้เราระวังไม่เคยไปเปิดโดย รนคนอื่นเลย

กลับโดนประจำ แถวมอไซด์ เวลาติดไฟแดง ก็มี ชูด 4 มุมเลยครับ ผมประกันชั้น 1 แต่ ไม่ได้เคลมสักที เพราะ ไม่มีรถใช้แล้ว เหนื่อยครับ โหนรถเมล์ แน่นมากๆ

14. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    เซ๊งแทนเลย

15. Pond_Ek

Pond_Ek New Member Member

363
    49
    0
    ไปจอดตามห้างก็ต้องทำใจคับ ยิ่งไปจอดแนวขวางยิ่งแล้วใหญ่ ถึงเราไม่ใส่เบรคมือยังไงก็ต้องโดนเข็นชนอยู่ดี แต่ก็ยังดีกว่าไปจอดบนสะพานแหละคับ อดทนคับช่วงนี้ เป็นกำลังใจให้ทุกท่านคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้