อยากวางเครื่องใหม่

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย น้องใหม่อยากขับ, 25 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    มีงบประมาณ 50,000 บาท พอจะแนะนำที่จะวางเครื่องตัวใหนดีคับแนะนำด้วยคับ
    เลือกไม่ถูก:(

1. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    b20b เกียร์ at
    ิิิb18b เกียร์ mt
    d15b ได้ ทั้ง mt และ at
    ไม่เกินงบครับ

2. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    เพิ่มอีกนิด ได้ B16A Auto ครับ

3. ใช้รถทุกวันตอนนี้ใช้เครื่องเดิมติดแก๊ส แต่เครื่องมีปัญหาเคยปาดฝามาครั้งนึง
    ตอนนี้ความร้อนขึ้นอีก ก้เลยจะวางใหม่ก้คงติดแก๊สเหมือนเดิมคับ มีคนแนะนำb20 at เกียร์ไฟฟ้า
    รวมวางอยู่ที่ประมาณ40000 ดีไม๊คับ
    แต่ชอบฝาเครื่องพวกb16 b18 แต่เค้าแนะนำให้เอาb18 ไม่มีเทคดีกว่า เพราะเอามาติดแก๊ส
    กลัวเสียเครื่องb16เพราะเราไม่ได้เอามาซิ่ง เอามาใช้งาน
    ตัดสินใจยังไงดี รบกวนเพื่อนสมาชิก ชี้นำหน่อยคับ

4. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    ใช้ b20 ก็ได้ครับ ติดแก๊ส ถ้าชอบฝาพวกนั้น อนาคตก็จับประกบเลย ฮ่าๆ

5. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ติดแก๊สไม่ติดแก๊ส ยังไงก็ได้ครับ

จะเอาแบบมีเทค หรือไม่มีเทค เวลามันพัง ก็พังเหมือนกัน

ถ้าราคาไม่ต่างกันมาก เอามีเทคไว้ก็น่าจะดีกว่าครับ

อะไหล่อาจจะหาง่ายกว่าก็ได้ แล้วแต่เลือกครับ ดูราคาแหละความเหมาะสมก็ได้ครับ

6. mike_2005

mike_2005 New Member Member

9
    0
    0
    วางที่ไหนครับราคานี้เบ็ดเสร็จหรือไม่

7. เป็นราคาที่ผมถามพ่อค้าที่ขายเครื่องคับ ประมาณนี้

8. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    ลองดูตามที่น้องๆข้างบนบอกน่ะค่ะ แต่จะเลือกอะไรก็ต้องถามใจตัวเองค่ะ
    เพราะบางทีวางอะไรก็ต้องเผื่อตังค์เอาไว้ส่วนนึงเผื่อมีปัญหาอีกนิๆหน่อยๆ
    ดีกว่ายอมกัดฟันเอาเกินงบ แล้วพอติดปัญหาอีก ปวดหัวแน่ๆค่ะ

9. ใช้งานทุกวัน แถมยังติดแก๊สอีก ไม่ต้องเน้นแรงก็ไม่รู้จะวางเครื่อง VTEC ให้มันแพงไปทำไม
    อย่างที่บอกว่าเวลาพัง มันก็พังเหมือนกัน แต่อะไหล่ของเครื่องมีเทค กับไม่มีเทค ราคามันเท่ากัน
    ซะที่ไหนละครับ พังเหมือนกัน แต่ซ่อมไม่เท่ากัน

คิดง่าย ๆ ท่อนล่าง B16, B18 ท่อนตรงอย่างเดียวเค้าขายเซียงกงกันเท่าไหร่ ท่อนล่าง B20
    เค้าขายกันเท่าไหร่ ฝาสูบ B16A หายากขนาดไหนก็รู้กันอยู่ ฝาสูบ B20 กองตามเซียงกงกัน
    เป็นเข่ง เกียร์ราคาลูกละเท่าไหร่ คนเคยเล่นรถคงรู้อยู่นะครับ ลองไปคิด ๆ ดูเอาเอง

10. sixthgraph

sixthgraph New Member Member

71
    9
    0
    เหมือนผมเลยครับคิดอยู่หลายวันเหมือนกัน ตอนนี้ตัดสินใจวาง b20b ได้เครื่องมาแล้ว กำลังจะวางอาทิตย์หน้านี้ กะว่าใช้น้ำมันซักเดือน แล้วค่อยไปติดแก็สอีกทีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้