โหลด NV กี่นิ้วดีครับ ขอความดิดเห็นพี่ๆหน่อยครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย kamolchurat, 13 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kamolchurat

kamolchurat New Member Member

5
    0
    0
    เพิ่งซื้อ nv อยากโหลดแบบพองาม และใส่ แม็ก+ยางอะไรดีครับ ขอความคิดเห็น พี่ๆหน่อยครับ
    (รถผมสีบรอนด์ครับ) ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. "หนึ่งนิ้วครึ่งครับ"ผมว่าสวยกำลังดี(ความเห็นส่วนตัว)หรือถ้าจะมากกว่านั้นแล้วแต่ชอบครับ ส่วนรายละเอียดลึกๆรอพี่ๆขั้นเทพมาชี้แจง
    อีกทีนะครับ

3. kamolchurat

5
    0
    0
    ไปโหลดมาแล้วครับ วันนี้ 2 นิ้ว หน้าหลัง ก็ยังดูสูงอยู่เลย สงสัยต้องเปลี่ยนแม็ก+ยาง
    พวกพี่ๆใช้ ขอบเท่าไรกันบ้างครับ ช่วยบอกหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ
    (ของเดิมผม 185/65R14 ครับ)

4. ของผมใช้แบบติดรถมาเลยครับ ส่วนของพี่ๅในคลับข้อมูลจะอยู่ทางด้านล่างของหน้าแรกน่ะครับไม่ค่อยเก่งคอมฯเลยใส่ link ให้ไม่ถูกลองหาดูนะครับ

5. tangprasert

tangprasert New Member Member

566
    36
    0
    เอารูปมาลงให้ดูด้วยสิว่าโหลดมาแล้วเป็นยังไงบ้าง

6. kamolchurat

5
    0
    0
    ครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้จะเอารูปลงให้พี่ๆๆดูกันครับ
    แล้วช่วยพิจารณาด้วยนะครับ ว่าจะทำเพิ่งอย่างไรบ้าง

7. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    ถ้า ถามผม ผมเปลี่ยน Mag + ยาง ก่อน ค่อย โหลด คับ
    เดี๋ยวไม่พอใจ แล้วยก ขึ้นไม่ได้

:)

8. ของผมคับ
    ภาพ009.jpg (153.6 KB)
    ภาพ008.jpg (127.9 KB)
    ภาพ010.jpg (153.3 KB)
    จำไม่ได้ว่าโหลดกี่นิ้วอ่ะคับ

9. เพราะโช๊คหน้าหลังทำใหม่หมดคับ ลองโทรมาคุยได้คับ
    เบอ คับ 081-9384251 อิม

10. vinit...

vinit... New Member Member

459
    27
    0
    เลี้ยวติดซุ้มป่าวครับ

11. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0
    คู่หน้า MAG 16" 205/45 R16
    คู่หลัง MAG 16" 205/50 R16

โหลด 3 นิ้วคับตัดระห่ำ ไม่ดีหรอกคับ ซื้อโช๊คแต่ง+สปริง มาใช้งานดีกว่าคับ

12. ไม่มีติดซุ้มนะคับ

13. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    สวยครับ แต่สงสัยคงเด้งน่าดู ยางแก้ม 40ใช่ป่ะ :D :D

14. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0
    ไม่ติดซุ้มคับ

15. mzjeng

mzjeng New Member Member

89
    0
    0
    ถ้า เอ็นวี ติด ไฮโดลิค มันยังเป็นไงครับ

16. kooknv

kooknv New Member Member

319
    13
    0
    จัดไปครับ..

17. Kc1.6SLX

Kc1.6SLX New Member Member

520
    2
    0
    ของผมโหลด หน้า2นิ้ว หลัง3นิ้วครึ่ง ครับ

18. ปลาคราบ

ปลาคราบ New Member Member

267
    20
    0
    ของผม หน้า 3 นิ้ว หลัง 4 นิ้ว ครับ แต่ยังเป็น ล้อ 14" อยู่ครับ เลยเอาลงได้มากหน่อยครับ

19. ปลาคราบ

ปลาคราบ New Member Member

267
    20
    0
    แก้ไขครับ หน้า 3นิ้วครึ่ง หลัง 4 นิ้ว ครับ

20. kku

kku New Member Member

772
    40
    0
    ของผม 7 นิ้วครับ โอ๊ะ....โทษทีครับ คนละเรื่องแล้ว...:D:D:D............ผมโหลดสองรอบ ตัดสปริงเดิม ไม่แน่ใจว่าเท่าไหร่ รวมๆสุดท้ายประมาณ หน้า 2 กว่า หลัง 3 กว่าๆ มั๊งครับ ก็ไม่เตี้ยมาก ยังมีนิ่มบ้างนิดๆ

21. โห......ยาวสุดยอดเลยพี่:D:D:D

22. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ถึงเหรอเฮีย..............:eek::eek::D:D

23. payayam

payayam New Member Member

702
    13
    0
    ของผมไปให้ร้านโหลดให้คับ บอกช่างว่า เอาแบบพอดีขอบล้อเลย คับ อัดน้ำมันโช๊คด้วยเลือนเบ้าโช๊คด้วย 1500 คับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 กรกฎาคม 2009
  24. kamolchurat

5
    0
    0
    ขอบคุณพี่ๆมากครับ สงสัยต้องลงยางกับแม็ก แล้วค่อยไปโหลดรอบสองครับ ยังไม่สะใจ

25. zumo_X

zumo_X New Member Member

241
    1
    0
    แล้วสปริงโหลดนี่ใช้ของยี่ฮ้ออะไรกันน่ะครับ เทียบเอาของรุ่นอื่นมาใช้ได้มั๊ยครับ
    โชคแต่งมีของยี่ฮ้ออะไรบ้างน่ะครับ

โหลดให้พอดี

หน้า 2 หลัง 4 ครึ่งคับ ตอนเเรกไปโหลด หน้า2 หลัง 3 ท้ายโด่ง ไปโหลดหลังเพิ่ม อีก 1 นิ้ว มันก็พอดีตอนขับอ่ะคับ แต่พอจอดความรู้สึกมันบอกว่า หลังสูงกว่านิดนึง ก็เลยตัดสินใจโหลดเพิ่ม อีกครึง นิ้ว สวยเลย สรุป หน้า 2 หลัง 4 ครึ่ง คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้