ขอคำแนะนำหน่อยครับ โช๊คคู่หลัง พังไป 4 คู่แล้วค้าบบ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย coupe4wd, 27 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    2 ปีหลังนี่ โช๊คคู่หลังพังบ่อยจัง
    หรือว่าเพราะหนักถังแก๊ส หรือว่าของมันไม่ดีก็ไม่รู้ดิ
    ตอนนี้เหลือโช๊คซิ่ง ที่เก็บไว้ ไม่อยากใส่ เพราะมันดึ๋งๆมากไปหน่อย
    ที่พังไป ก็เดิมๆ 2 คู่ +Type R 2 คู่

รบกวนแนะนำหน่อยคับ ว่าจะซื้อโช็คตัวไหนดี
    อยากได้คู่ใหม่ซักคู่ เอาแบบนุ่มใกล้เคียงของเดิมก็ดีครับ

2. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ผมเคยใช้ Tein Flex กับรถติดแก๊สครับ มันก็มีรั่วบ้าง แต่มันมีร้านซ่อม พังก็ซ่อม อะไหล่มีเปลี่ยนทุกชิ้น ถ้าจะใช้งานถนน และอยากนิ่มๆ แนะนำ Tein Superstreet ครับ

3. coupe4wd

872
    18
    0
    ขอบคุณค้าบ

ว่าแต่พอทราบราคาบ้างไหมครับ

4. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    โช๊ค Type R รั่วง่ายเป็นทุนเดิมอยู่แล้วครับ ไม่แปลกใจเลย สภาพถนนที่ใช้งาน นิสัยการขับ น้ำหนักถังแก๊สที่เพิ่มขึ้น ยิ่งช่วยบั่นทอนไปอีก

ถ้าจะจัด SS แบบที่พี่กอล์ฟแนะนำ มันก็จบอยู่ แต่ว่า จขกท. พร้อมจะจ่ายหรือเปล่า มือสองสวยๆก็สองหมื่นกลางๆแล้ว เบิกใหม่สี่หมื่นก่าๆ

หรือถ้าจะเบากระเป๋าลงหน่อย แนะนำโช๊คแก๊สอัพเกรดที่เลื่อนข้อสูงต่ำได้พวก Blistein หรือไม่ก็ Ohline กระบอกใหญ่ เหนียวๆเลย แกนใหญ่ๆ หนักถังท้ายห้อย ก็เลื่อนข้อขึ้นเอา

5. blackdevil7

blackdevil7 Member Member

117
    0
    16
    แอบมาเก็บความรู้ กะลังอยากเตี๊ยๆๆๆๆๆๆๆ อิอิ

6. coupe4wd

872
    18
    0
    ขอบคุณครับ สำหรับคำแนะนำ
    ช่วงนี้กระเป๋าไม่ได้แค่แบนอย่างเดียวนะ
    มันฉีกไปเลยเลยอ่ะ

คงต้องส่องๆหา Blistein หรือ Ohline ไปก่อนแระ..

ขอบคุณครับ

7. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ohlin แน่นอน ครับ

8. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    tein เลยคับพี่

9. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    tein HA ก้โอนะงับๆ

10. coupe4wd

872
    18
    0
    ใครมีเก็บไว้ แล้วไม่ได้ใช้
    ขอยืมมาลองใส่หน่อยดิ

ที่ผ่านมาลองผิดลองถูกมาหลายตัวแระ
    ไม่ได้ใจเล้ย เสียตังค์ไปปล่าวๆ
    รู้งี้เอา ตัวดีๆแพงๆ แล้วจบไปเลยดีกว่า
    เฮ้ออออ....

11. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    แอบมาดู...........อิอิ:p

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้