รวมปัญหที่เกิดขี้นกับคลิก

การสนทนาใน 'Click Club' เริ่มโดย baitong-click, 17 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. baitong-click

baitong-click Member Moderator VIP

378
    7
    18
    1. เสียงดัง แต๊กๆๆ ตรงตัวล็อกเบาะ .....เคยเป็นกันบ้างใหมครับ แก้ง่ายนิดเดียวครับ หากระดาษกาว มาพันรอบๆ ห่วงที่ล้อกเบาะ อะครับ สัก2-3รอบ เสียงดังๆ ก็หายแล้วครับ...ลองทำดูนะครับ
    2. วิธีถอดประกอบคลิกทั้งคัน http://www.jrmotor.com/index.php?lay=show&ac=photo_view&event_id=5393

2. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    ........แต่..ตอน นี้..เครื่องมันดัง..วี้ดๆ..เวลาเร่งอะ..เป็นไรปล่าวคับ......

.....และชุดสี..มันสั่นไง ไม่รู้..แก้ไงคับ.....ขอบคุณ..........

3. baitong-click

baitong-click Member Moderator VIP

378
    7
    18
    ถ้าเรื่องเครื่องมีเสียงดังต้องเข้าศูนย์เช็คดูอ่ะครับ
    ส่วนเรื่องชุดสีนี่มันดังตรงไหนของรถ แล้วมันดังเวลาไหน เช่นออกตัวอะไรประมาณนั้น

4. juntcivic

juntcivic New Member Member

1,549
    34
    0
    เป็นมานานแล้วครับ มันเป็นๆหายๆตอนนี้หายแล้วครับ ไม่ได้หายทั้งคันนะ หุหุ

5. เซียนกบ

เซียนกบ New Member Member

498
    3
    0
    สมาชิกเข้าใช้งานน้อยจังเลยครับ

6. lording1

1,130
    54
    0
    ............................................

7. juntcivic

1,549
    34
    0
    เข้ามาเป็นสมาชิกสิครับจะได้เยอะๆ

8. lording1

1,130
    54
    0
    ....สมัครไงคับ....

9. tonblueman

tonblueman New Member Member

10
    1
    0
    รถเกือบ 2 ปี ตอนนี้ออกอาการสตาร์ตมือไม่ติดแล้วครับ แบตไม่เสีย ไฟไม่หมด

10. เซียนกบ

498
    3
    0
    ...................................................................เหงา.........................................................

11. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    รถผม 2 ปี จอดไว้ 5 วัน ไม่ได้ขับ
    แบต เสื่อมเลย ถามศูนย์ก็แพง
    เขาแนะนำให้เอาไป ชาร์ท ตอนนี้วิ่งได้ปกติเลยครับ
    ศูนย์ บอกว่า แบต ใช้ได้ นานจนกว่าจะ ชาร์ท ไม่เข้าครับ

12. juntcivic

1,549
    34
    0
    ไปที่ห้อง เรื่องหมายเลขสมาชิกครับ อยู่ด้านบน

13. เซียนกบ

498
    3
    0
  14. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ตอนนี้รถผมเริ่มออกอาการ เบรคหลัง(รุ่นคอมบายเบรค)
    ไม่ค่อย คืน น่าจะเป็นที่สายเบรค น้ำเข้า
    เกะยากเลยไม่ค่อยมีเวลา เลยพอหยอดน้ำมัน ตรงไหนได้ก็ทำไปก่อน ครับ
    ถ้าเป็นรุ่นเก่าก็ สบายไปแล้ว

15. GAUSS

4,354
    50
    48
    เจออาการเบครหลังไม่คืนแล้วครับ
    สปริงเบรคด้านใน มันหายไปครับ ตรงก้านเบรคหลัง
    เบิกศูนยื 20 บาท
    ส่วนอาการที่ดัง วีด วีด นะ เห็นว่าน่าจะมาจากจานเหวี่ยงสายพาน
    ถามศูนย์มา ถ้าไม่แต่งอะไรมัน เครมได้ครับ

16. เซียนกบ

498
    3
    0
    งั้นรถผมไม่แต่งดีกว่า ปล่อยเดิมๆไว้ดีกว่าครับ

17. GAUSS

4,354
    50
    48
    เห็นด้วยครับ แต่ว่าจะเอาไปพ่นแคร็ง เครื่องเหมือนกัน
    ของเดิมมันไม่เงาแล้วครับว่าจะไปแถว
    สายไหมที่อยู่ตรงเลยเคหะออเงินไปแบบสัปเลย
    แต่ก็กลัวเจอของโมมาแล้วเหมือนกัน

18. เซียนกบ

498
    3
    0
  19. juntcivic

1,549
    34
    0
    ของเดิมๆดีสุดครับ แต่ไม่เท่ จบข่าว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้