เพื่อนๆ ชอบใช้ผ้าเช็ดรถ แบบไหน

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย TT_GOVERNMENT, 24 พฤษภาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    ใครมีผ้า หรือ อุปกรณ์ เช็ดรถ อะไรดีๆ

ฝากนำมาแนะนำกันต่อนะครับ

บอกยี่ห้อเลยก็จะดีนะครับ

จะได้ไปซื้อบ้าง

:):):)

2. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ใช้MICRO FIBERสีเทาเทาครับ คาแคร์เค๊าแจกเวลาทำสมาขิก 555

3. The NeT

The NeT New Member Member

51
    4
    0
  4. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    ใช้ผ้าชามัวร์เทียมที่อยุ่ในหลอดผ้าเหลืองๆอ่ะ

5. arowanote

arowanote New Member Member

490
    6
    0
    ผมใช้ของแม๊กไกว เค้าแถมมาตอนที่ซื้อน้ำยาเคลือบ
    ก็ดีนะครับ ใช้มานานแล้วยังดีอยู่เลย

6. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    ผมใช้ไมโครไฟเบอร์ที่ขายทั่วๆไปนะ ชุบน้ำแล้วค่อยเช็ด ถ้าเช็ดสกปรกจะใช้ผ้าเก่า เช็ดสะอาดใช้ผ้าใหม่

7. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    นี่ครับ เอาแบบ 99 บาท ผืนใหญ่ มาวางเทียบกับขนาด ทั่วๆไปครับ

8. aumrocky

aumrocky Member Member

63
    10
    8
    ใช้ผ้าไมโคร น้ำผสมคาโก้เช็ดครับ เงาวิ้งน้ำไม่เกาะด้วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้