เครมประกันอู่ไหนกันครับ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย epps, 17 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. epps

epps New Member Member

114
    0
    0
    รถถูกชนมา ให้อู่ประจำตีราคา 24,000 ประกันเสนอราคามา 7000
    เซ็งมากไม่รู้มีไว้ทำไม ที่เสียหายก็ กันชนไฟเบอร์แต่ง ไฟทับทิม ปลายท่อ
    บังโคลนหลัง กระโปรงท้าย คิ้วไต้ไฟ 2ข้าง คานอ่อนใน
    พี่ว่าราคาเค้าสมเหตุผลไหม ยังไม่อยากเอ่ยชื่อประกันครับ
    ประกันผม 3+ ครับ

2. pavelbenz

pavelbenz New Member Member

254
    1
    0
    ผมว่าให้มา7000 แค่ทำกันชนไฟเบอร์แล้วทำสีก็หมดแร้วอ่ะ ประกันกดราคามากอ่ะคับ

แล้วคู่กรณีเค้าไม่มีประกันหรอฮะ คุณเอ็พ

3. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    กันชนไฟเบอร์ แปลว่า ของเราเปนของแต่ง นอกเหนือจาก เดิมๆ ใช้มั้ยครับ

อย่างน้อยๆ ถ้ามันจะตีราคาให้เรา มันจะต้องได้ ของเดิมๆ ครบทั้งหมดแบบ สมบูรณ์ให้เราครับ

7,000 ราคานี้กันชนหลัง+ไฟ ก็หมดแล้วครับ !!!

** เอาให้รู้ไป ถ้ามันรับผิดชอบเราไม่หมด อย่ายอมครับ !!! ผมเอาจัยช่วยอีกแรงครับ !!

4. espresso

espresso New Member Member

4
    0
    0
    กำลังว่าจะทำประกันให้ Rover 623 อยู่พอดีครับ มีอันไหนแนะนำมั่งมั้ยครับ รบกวนบอกหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

5. epps

114
    0
    0
    ตอนนี้ก็คงเอาเข้าอู่ในเครือ แต่ถ้างานออกมาไม่เหมือนรูปที่ผมถ่ายเก็บไว้ก็คงไม่เซ็นรับงานอะครับ
    วันนี้เข้าไปที่บริษัทประกัน เอารูปที่เราถ่ายไปเองใหม่ให้ดู บริษัทถึงยอมให้หล่อกันชนชิ้นใหม่
    ก่อนหน้านี้ผมเอาไปให้อู่ในเครืออีกที่ประเมินราคา ทางอู่ก็บอกเหมืออู่ผมว่ากันชนแบบนี้ซ่อมแพงเพราะเนื้อมันหายไปด้วยแล้วก็ไม่รับประกันความแข็งแรง
    ประเมินตามรายการด้านบนก็ 20k+ เหมือนกัน

6. pavelbenz

254
    1
    0
    ขอให้รถกลับมาหล่อไวๆนะค๊าบ คุณเอ็พ

7. epps

114
    0
    0
    พรุ่งนี้คงไปเข้าอู่แล้วครับ ชนตั้งแต่วันที่ 28 พึ่งจะได้เข้า
    อู่ที่ไปน่าจะใกล้ๆบ้านคุณเบนซ์เลย ชื่ออู่สีกรุงเทพ 2000 ใครเคยไปใช้บริการมั่งครับ

8. pavelbenz

254
    1
    0
    แถวลาดกระบังป่ะคับ เหมือนเคยได้ยินอยู่

9. epps

114
    0
    0
    ใช่ครับแถวลาดกระบัง
    อู่นี้งานไวมาก ไวเหมือนโกหกเอารถเข้าวันอังคาร เช้าวันพฤหัสบอกเตรียมทำสีเลยครับ
    วันเดียวไฟเบอร์แห้งแล้วหลอเนี้ย:cry:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้