ขอวิธีที่จะใส่ล้อ 5 รู 114.3 กับ nv หน่อยครับผม

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย BadzzBoyzz, 21 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BadzzBoyzz

BadzzBoyzz Member Member

46
    2
    8
    คือ ผมอยากใส่ ล้อที่เป็น 5 รูน่ะครับ แนะนำวิธีหน่อยนะครับ ขอบพระคุณอย่างสูง :)

2. mai#NV

mai#NV New Member Member

88
    0
    0
    ใส่อะแด็ปเตอร์ครับ

3. mai#NV

mai#NV New Member Member

88
    0
    0
    ใส่อะแด็ปเตอร์ 4 รู 100 ออก 5รู 114.3 ครับ

4. virus_x

virus_x New Member Member

483
    3
    0

ตามภาพครับ ต้องเปลี่ยนน็อตของดุมเดิมตัวนึงให้ยาวขึ้นด้วยเพราะว่ามีหนึ่งรูที่รูตรงกัน

5. band12092522

band12092522 New Member Member

89
    0
    0
    อะแดปเตอราคา คู่ เท่าไหร่คับ แล้วมันจะแข็งแรงไหม้คับ
    ของผมใช้เจาะดุมเดิมเอาคับ ไม่ค่อยมั่นใจเท่าไหร่กลัวมันหลุดเหมือนกัน

6. BadzzBoyzz

46
    2
    8
    ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ

แล้วล้อมันจะยื่นออกมาเยอะรึเปล่าครับ เพราะได้ล้อขอบ 15 กว้าง 8 นิ้วครึ่งมา

ไปเจาะดุมล้อที่ไหนมาครับ แล้วราคาเท่าไหร่ครับที่ทำมา

7. GODFIER

GODFIER New Member Member

675
    0
    0
    แถวลำลูกกา ก็นิยมเจาะเอาครับ ถ้าเครื่องแรงๆ มั่นใจกว่าหน่อย

(เห็นรุ่นน้องมันทำมาครับแบบเจาะดุม เพราะบ้านมันเป็นโรงกลึง เอาล้อนอกหายากๆมาใส่ในสามห่วง 5/100 ส่วนผมเองยังไม่เคยลอง)

8. BadzzBoyzz

46
    2
    8
    ได้วิธีละครับ เอาล้อไปอุดรูแล้ว ทำรูใหม่ ให้เป็น 4 รูครับ

9. GODFIER

675
    0
    0
    เอาข้อมูลหลังทำตอนใช้งานจริง และถ่ายรูปก่อนทำหลังทำมาแบ่งปันกันมั่งนะครับ

ว่าเป็นยังไง

10. BadzzBoyzz

46
    2
    8
    อันนี้รูปก่อนทำนะครับ

ตอนนี้กำลังทำอยู่ครับ ยังไม่ได้แวะไปดูเลย ไว้ไปดูแล้วจะถ่ายมาให้ดูนะครับ

11. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
  12. GODFIER

675
    0
    0
    มาหล่อโหด อย่างแน่นอน รอชมครับ

13. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    offset...โหดมากครับ

14. BadzzBoyzz

46
    2
    8

ขอบคุณครับ กว่าจะหล่อคงอีกนานเลยครับ รถผุมากเลย 55+

15. GODFIER

675
    0
    0
    ล้อมาได้ ทุกอย่างจะจบ

16. BadzzBoyzz

46
    2
    8
    ได้ล้อแล้วนะคร้าบ เอารูปมาให้ดูแล้วตามสัญญา แต่ยังไม่ได้ใส่นะครับ เอามาเทียบดู รอเก็บตังค์ซื้อยาง ก่อน

17. GODFIER

675
    0
    0
    สวดยอด เป็นไปตามที่คิดไว้เลยข้างหลัง ข้างหน้าคงไม่ปลิ้นมากแบบด้านหลังนะ จะโดนมาเลยเชียว

โดนครับ

18. BadzzBoyzz

46
    2
    8
    ข้างหน้าเกินเยอะอยู่ครับ เดี๋ยวว่าจะเอายาง 185/45 ครับ น่าจะแคบลงอีกนิด ดึงยางอีกหน่อย ล้อหน้าไม่รู้ต้องดึงโป่งแก้ม หรือ ทำล้อเอียงดี ครับ รอได้ยางก่อนครับ หมดตังค์ละ อิอิ

19. GODFIER

675
    0
    0
    ถ้าเป้นผมจะโมล้อหน้าด้วยเลย ให้ออฟแคบลงอีกสักหน่อย หลังสวยแล้วครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้