มาขอความรู้ครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย aor ครับ, 27 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aor ครับ

aor ครับ Guest

0
    0
    0
    อยากมาถามพี่ๆว่า เพลาขับข้างซ้าย เเละขวา นั้นมันมีตัวถ่วงอยู่ตรงกลาง เเต่มันหลุด ไปอันหนึ่งครับ มันจะเป็นไรไหมครับ เเล้วจะทำอย่างไงดีครับ มันหลุดไปอันหนึ่ง เพลาขับอันยาวนะครับ อันสั้นมันยังอยู่เลย เเล้วจะทำไงดีครับ ต้องเอาออกไหมหรืปล่อยไว้ อย่างน้นดีดรับรบกวนด้วยครับ ไม่รู้จริงๆ

2. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    มันแกว่ง มันสะท้านไหมละครับ ถ้าไม่ก็ไม่มีปัญหาครับ เคยเจอแบบนี้เหมือนกัน ช่างเค้าก็บอกไม่เป็นไร แล้วมันก็ขับได้ปกติ แต่ผมก็สงสัยมาตลอดว่า มันไม่มีผลจริงๆเหรอ รอเพื่อนๆมาช่วยตอบละกันครับ

ปล. สมัครมาชิกด้วยก็ดีนะครับ

3. mingcoupe

mingcoupe New Member Member

22
    0
    0
    :teeth:ไม่เห็นเป็นอะไรนะคับ เพราะรถผม ก็ไม่มีตัวถ่วง ข้างซ้ายเหมือนกัน ช่างตัดออก เพราะมันหลุดแล้วก็แกว่งเสียงดังเวลาวิ่ง ก็เลยบอกให้ตัดออกเลย ไม่มีผล แต่ถ้าแกว่ง ก็ต้องเปลียนคร๊าบๆ:teeth:

4. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    อยากเห็นภาพ ตัวถ่วงจัง
    หาความรู้ก่อน

5. T-REX[ZA]

T-REX[ZA] New Member Member

11
    0
    0
    ขอบคูณพี่ๆทุกคนครับน้องไหม่ครับจะเข้ามาเล่นบ่อยๆครับ เเล้วจะหารูปมาไห้ดูครับขอบคุณพี่กอฟด้วยครับไห้ความรู้หลายอย่างเลย ผมพิมพ์ไม่ค่อยเก่งไม่ว่ากันนะครับ

6. azure_abb

azure_abb New Member Member

977
    4
    0
    วิ่งปกติไม่มีผลอะไรหรอกครับ จะมีบ้างตอนถอนคันเร่ง หรือเร่งแรงๆ พวง มันจะสะบัดเล็กน้อยแค่นั้นล่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้