สอบถามหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Runaway, 19 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Runaway

Runaway New Member Member

6
    0
    0
    พอดีกำลังหา coupe อยู่อะคับ มีเรื่องสงสัยนิดหน่อย ขอรบกวนพี่น้อง Si club ทีนะครับ
    1. ถ้าโฉมแรก 9X ทำเป็นโฉม 99-200X นี่พอจะมีจุดไหนดูออกนอกจากในเล่มบ้างไหมครับ?
    2. โฉมปี99-2X นี่สีเดิมมีสีไรบ้างอะคับ ทราบมาว่า ดำ,น้ำเงิน,แดง
    3.มีข้อแนะนำในการหา coupe มือสองไหมเอ่ยว่าดูยังไง ตรงไหนเสียง่าย ไรงี้อะคับ
    4.ไมล์ type-R (หรือเปล่า? ในรูปข้างล่าง) ไฟมันเป็นส้มเรืองแบบนี้เรยปะคับ หรือว่าเขาโมมา

หวังว่าจะได้เป็นพี่น้องด้วยอีกคนนะค้าบบ ขอบคุณล่วงหน้าครับ ^^

2. MT_SI

MT_SI New Member Member

27
    0
    0
    หาได้ไวๆนะครับ. ขอตอบข้อหนึ่ง แปลงเเล้วต้องดูไม่ออก ถ้าดูออกแสดงว่าแปลงไม่ครบ

3. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    1. ถ้าแปลงครบก็ดูไม่ออก
    2. ปี 99 น่าจะแค่ 3 สีนี้มั้งครับ
    3. เสียง่ายหรอ . . . . นึกไม่ออกงะ แล้วแต่ช่วงมากกว่า
    4. ไมล์ Type R แต่เรื่องสีไฟผมไม่ทราบอ่า ><"

4. indy-72

indy-72 New Member Moderator

366
    0
    0
    ควรหา ที่ติดของแต่งมาบ้างนิดหน่อยก็ดีครับ

พวกกระจังหน้า อะไรพวกนี้ เพราะถ้าเอาเดิมสนิท มา เริ่มต้นเหนือยเหมือนกันครับ

5. Runaway

6
    0
    0
    นั่นสิคับ เห็นราคาของแต่งแต่ละอย่างแล้วเหนื่อยเรยทีเดียว

รถไม่แพง แต่กว่าจะแต่งครบ มีเหยียบล้านมะเนี่ย ><

ใจจิงๆอยากได้สีขาว กับ สีแดง แต่ก็กลัวรถชนมาแล้วบิ้วใหม่ - -"

6. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    ท่านประธานคลับเค้าจะขายรถอยู่อะคับ สีดำเนียนๆ คันนี้แข่งได้ถ้วยมาเยอะ สนใจลองถามไถ่มาคับ

7. Runaway

6
    0
    0
    โอ้ว น่าสน แต่ผมมะเน้นรถแรงทะไรอะคับ เน้นภายในสวย แอร์เย็นเ เพลงเพราะ เบาะนิ่ม ซิ่งหนีแท็กซ๊่ได้พอ 55+

กะได้รถมาก็อยากจัดพรมปูพื้นแดง ไมล์type-r กับพวงtype-r แอร์แบ็คก่อนเลย หมดตัว T_T

ฝากถามอีกหน่อยครับ เพลาเดิมมัน 4รู100ใช่ปะพี่ ล้อ 17 มานกระด้างมากไหมอ่า ไล่ๆอ่านกระทู้ มะค่อยเห็นล้อ17ทะไรอะคับ

รบกวนด้วยค้าบบบ

8. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    4 รูป 100 อะคับ ทั้งคลับผมใส่ 17 คนเดียว 555555555555 คือถ้าเป็น ขอบ 15 หรือ 16 มันนิ่มกว่าคับ 17 นี่กระด้างนิดหน่อย แต่ใส่โช้คเพิ่มเค้าไปพอชิวๆ

9. GunTumP

GunTumP New Member Member

352
    6
    0
    ประสบการณ์ตรง จากผู้ใช้งานจริงครับ ผมแนะอีกนิดนึง ยางขอบ 15 ถูกมากครับ ใส่ยางดีๆได้สบายๆเลย

10. Runaway

6
    0
    0
    อ่าาา ถ้างั้นผมเก็บล้อเก่าไว้ใส่ coupe ดีไหมเนี่ย super advan 15" กำลังขายอยู่ เพราะนึกว่าล้อ15 มาใส่น้องเป้จะไม่แจ่มพออะคับ ><" รอปล่อยรถเดิมได้ก่อน

แล้วจะออกตามหาน้องเฟ้อย่างจิงจังซะที

ไปเจอน้องเป้แดงคันนึง รถเดิมๆ แต่วาง NGV แล้ว ถ้าเราเอามาใช้ถอด NGV ออก เครื่องมันจะยังโอเคอยู่ไหมอะคับ เพราะเคยใช้แต่ LPG กลัวว่าเครื่องจะไม่ทนเหมือนเดิมอะ - -"

11. punkskate007

3,546
    1
    0
    นอกจากในบอร์ด RC WEB แล้วยังมีอีกช่องทางคับสำหรับการตอบปัญหาแบบ realtime คือ facebook คับ โดยใช้ Si Thailand ในการเซิร์ชหาจาก facebook อีกช่องทาง และสามารถเข้ามาคุยกันใน กรุ๊ป BB ของ si_L ได้อีกช่องทางนะคับ

12. Darkitem

Darkitem New Member Member

97
    0
    0
    ผมใส่ 17" อยู่ครับแต่ความแตกต่างไม่ทราบชัด รถคันแรกของผมก็น้องเป้เลยสีขาย แต่งไม่มากพอหล่อนิดๆ ซื้อต่อคนในกระทู้นี่แหละ แก๊ง อ.อ่างอะครับ

13. PeppevinE

PeppevinE New Member Member

251
    0
    0
    ในรูปมานเป็นพวงมาลัยซ้ายหรอคับ?
    เป๊ปก็ใส่ไมล์ไทป์อา อ่ะแต่เหมือนมันไม่ได้สิ้มขนาดนี้แฮะ แต่มะแน่ใจรถอยู่อู่มาอาทิตนึงแล้วอาจจะความจำเสื่อมครับ อิอิ

14. pairbarney

pairbarney New Member Member

55
    0
    0
    ซื้อ2คันเลยครับ ใส่ล้อขอบ17คันนึง ขอบ16คันนึง แล้วลองเทียบดูครับ

หรือไม่ก็ลองใส่ ล้อซ้ายขอบ17 ล้อขวาใส่ขอบ16 ครับ ^^

15. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    1. แปลงมาก็น่าจะดูออกนะครับ เพราะมันต้องเปลี่ยนคานหม้อน้ำหน้า แล้วรถส่วนใหญ่ ตัว LEV ต้องปี 1999-2000 ครับ
    2. ไม่แน่ใจครับ
    3. ก็ดูเหมือนรถทั่วๆไปแหละครับ ตัวถังไม่มีชนหนัก ท้องไม่มีรอย เครื่องไม่เยิ้ม ไม่มีควันขาว คร่าวๆก็ประมาณนี้ ภายในไม่โทรม
    4. ไมล์ Type R แน่นอนครับ แต่ที่เห็นไฟสว่างแบบนั้น อาจจะเปลี่ยนหลอดไฟมา หรือ กล้องเค้าตั้งสปีดต่ำมากครับ

ล้อก็ใส่ 15 หรือ 16 ก็ได้ครับ ส่วน 17 อาจจะลำบากหน่อย แต่ถ้าชอบก็ลองเถิดครับ
    ปล. การแต่งรถ ไม่มีใครห้ามใครได้ แต่ถ้าแต่งออกมาแล้ว คนอื่นมองแล้วไม่ชอบ เราก็ต้องทำใจ จะสวยไม่สวย เลือกเอาเองเถิด

16. Runaway

6
    0
    0

โอว รถสวยมั๊กเรยคับ ส้มแปร้ดด แว็บหรือพ่นเอ่ย?? ใช่คับพวงซ้าย ดูเว็บนอกมาอ่า

ซื้อ2คันเกรงว่าจะอดตาย ล้อ2ฝั่งมะเท่ากันเดวเป๋พอดี 555

มีรูปคานหม้อน้ำที่ไม่เหมือนกันไหมอะคับ แหะๆ ก็กะแค่แต่งสวยๆขับเรื่อยๆก่อน เงินเหลือค่อยแรง หุหุ

ขอบคุณสำหรับทุกๆคอมเม้นนะค้าบ อบอุ่นดีจังคลับนี้ อิอิ ว่าแต่ผมหาเฟซบุคคลับไม่เจออ่า

ลืมแนะนำตัวไป ชื่อรันคับ อายุ 25 ไว้ได้ coupeมาแล้วแนะนำแบบเป็นทางการอีกทีละกันคับ ^^

17. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
  18. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    อยากรู้ไรหรืออยากได้รถบีๆหรือโทรมาถามผมได้นะครับ
    0857443744
    bb 23081E8C แจ๊คครับป๋ม
    :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้