เตือนภัยน้ำท่วม กทม 13 เขต

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย puky, 30 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    สำนักงานพัฒนาเทคโนโลยีอวกาศและภูมิสารสนเทศ (องค์การมหาชน) : สทอภ. หรือ GISTDA หน่วยงานในสังกัดกระทรวงวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี ได้เผยภาพจากดาวเทียม แสดงพื้นที่เสี่ยงภัยที่จะเกิดน้ำท่วมฉับพลันในช่วง 3-5 วันที่จะถึงนี้ ใน 13 เขตของกรุงเทพมหานคร ได้แก่ หนองค้างพลู ทุ่งสองห้อง สายไหม คลองถนน อนุสาวรีย์ จระเข้บัว ลาดพร้าว คลองกุ่ม คลองจั่น หัวหมาก สะพานสูง คลองสองต้นนุ่น ลาดกระบัง และบริเวณปริมณฑล ได้แก่ จ.นนทบุรี จ.นครปฐม จ.สมุทรปราการ และจ.ฉะเชิงเทรา จึงเตือนประชาชนเตรียมรับสถานการณ์น้ำท่วม และหลีกเลี่ยงเส้นทางจราจรที่มีน้ำท่วมขัง รวมทั้งติดตามข่าวสถานการณ์น้ำท่วม และระดับน้ำอย่างใกล้ชิด เพื่อเตรียมอุปกรณ์ป้องกัน ตลอดจนเตรียมย้ายที่อยู่ชั่วคราว

2. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    ทราบแล้วเปลี่ยนคับผม.........ขอบคุณที่เตือน

3. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ขอบคุณครับ

4. AOFMOTORSPORT

AOFMOTORSPORT New Member Member

460
    8
    0
    ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้