ฝนตก น้ำเข้ารถ (ได้ยังไง) รบกวนอีกทีครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย fachee, 21 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. fachee

fachee New Member Member

37
    0
    0
    ทำไมปัญหามากมายจังแฮะรถเรา

ฝนตกหนักๆ มีน้ำใหลเข้ามาใต้คอนโซลฝั่งคนนั่ง หาทางที่เข้ามาไม่เจออะครับ

มีช่องไหนรูไหนที่จะซึมเข้ามาได้บ้างครับ เข้ามาพอสมควรเลยครับ

ป.ล.มั่นใจครับว่าไม่ใช่น้ำจากท่อแอร์

ขอบคุณครับ

2. sumruay

sumruay New Member Member

205
    0
    0
    ถ้าจะมีรูแถวๆนั้น ลองดูรูที่สายไฟผ่านจากห้องเครื่องเข้ามาในห้องโดยสารน่ะครับ

ถ้ารถไม่เคยทำการดัดแปลงที่เกี่ยวกับสายไฟ จุกยางที่อุดอยู่น่าจะยังปิดสนิท แต่ถ้ามันขาดแล้ว น้ำจะสามารถเข้ามาได้นะครับ

ลองดูก่อนนะ

3. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    ดูยางขอบกระจกด้วยนะครับ

4. art-HB12

art-HB12 New Member Member

535
    10
    0
    .../
    ฝนตกหนักๆมีใต้พรมเหมือนกันรถกระผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้