ทำสีใหม่ให้ฝาครอบวาล์ล

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Max_B14, 13 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Max_B14

Max_B14 New Member Member

104
    0
    0
    Before

After

ขั้นตอนการทำ
    1.ถอดฝาครอบวาล์ล รอให้เครื่องเย็นก่อนนะครับ เดี๋ยวมือพอง
    2.หาอะไรมาปิดแคมเอาไว้ เดี๋ยวฝุ่นเข้า
    3.นำฝาวาล์ลไปทำความสะอาด ของผมใช้น้ำ+แฟ้บ แล้วเอาน้ำมันสนเช็ดอีกที แล้วเอาปั้มลมเป่า ทิ้งไว้ให้แห้ง
    4.นำกระดาษ อุดตามช่องต่างๆ

5.พ่นสีรองพื้นบางๆ รอสัก10นาที พ่นสีรองพื้นทับอีกครั้ง

6.ทิ้งไว้อีกสัก10นาที จนสีรองพื้นแห้ง พ่่นสีจริงตาม ค่อยๆพ่นนะครับ ใจเย็นๆ เดี๋ยวมันเยิ้มมม..

7.รอ.... สีมันแห้ง

8.เอาไปประกอบเข้าที่เดิม ก่อนจะประกอบก็ดูยางฝาครอบวาล์ลด้วยว่าเสื่อมหรือยัง ถ้าเสื่อมแล้วก็จัดการเปลี่ยนเลย เดี๋ยวมันจะซึม

แค่นี้.. ก็ได้สีเครื่องสวยๆแล้ว

พยายามจะทำให้GA15 มันน่าสนใจมากขึ้น เพราะ ใจผมมันไปอยุ่กับSR20แล้ว ทำไงได้ล้ะ ก็น้องGAมันหลวมมันแล้วว ;);)

2. nismo B-14

nismo B-14 Member Member

106
    17
    18
    ทำแล้วเหมือนกันครับทำสีเอง แต่ผมใช้สีขาวสะท้อนแสงรองพื้นจะได้สว่างๆ :)

3. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    สวยครับ แต่งรถด้วยมือตัวเองนี่ มันส์ อย่าบอกใคร :D

ปล. ตัวหนังสือ บนฝา ไปหาซื้อปากกา คอมพอเนท์ สีบอร์ท มาเขียน ก็จะหล่อ ขึ้น แบบเนียน ๆ คับ

4. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    D.I.Y. มันส์ๆ

5. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    แหล่มคร๊าบ

6. blueday

blueday New Member Member

560
    12
    0
    สร้างแรงบันดาลใจซะแล้ว เดี๋ยวเอามั่งดีฝ่า

ขอบคุณคร้าบ

7. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    สีสวยเลย ครับ

8. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    สวยมากครับ เคยลองทำเองและไม่เหลือเละเลย 5555 ไม่ถนัดเลยจริงๆ

9. GA16RC

GA16RC New Member Member

216
    7
    0
    สวยมากเรยค๊าบบบผม ถ้าขัดกระดาษทรายซะหน่อยสีเกาะดีครับ แล้วเอาเจระบีทาที่ตัวหนังสือซะก่อนพ่น แหล่มเรย

10. art-HB12

art-HB12 New Member Member

535
    10
    0
    .....
    ต้องใช้สีทนความร้อนด้วยหรือเปล่าเอ่ย

11. bigamo

bigamo New Member Member

149
    7
    0
  12. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    เนียนทีเดียว สวยคับ

13. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    เจอของจิงแล้ว หล่อโคตรๆๆๆ

ปล. เปงไงบ้างคับน้อง หม้อลมเบรค ได้ทำแล้วหรือยังจ่ะ

14. Max_B14

Max_B14 New Member Member

104
    0
    0
    ยังไม่ได้ทำเลยครับพี่ คงเร็วๆนี้อ่ะครับ

รถพี่ล้อหลังล้นๆแบบนั้นมันติดซุ้มบ้างไหมครับ ชอบมากเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้