แชร์ ภัยน้ำท่วมครับ !!

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย natsmooth, 12 ตุลาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    ตอนนี้ ทั่วประเทศไทยคงไม่พ้นเรื่องน้ำท่วม !!

แชร์กันน่อยได้มั้ยครับ ว่าตอนนี้ ที่ไหนเป็นอย่างไรบ้าง อย่างน้อย เป้นอีกช่องทางน๊ะครับ !!!

วงศ์สว่าง ใต้สะพานพระราม 7 น้ำปริ่มๆ แล้วครับ !!

2. ratkam

ratkam New Member Member

176
    0
    0
    หวัดดีครับน้องนัท และเพื่อนๆพี่ๆทุกคน
    ผมทูอยู่ใกล้รังสิต เซียร์ ธูปเตย์มี ตอนนี้ระดับน้ำท้ายซอยเริ่มปิ่มๆมาเหมือนกัน เหลืออีก คืบเดียวก็ล้นแล้ว แต่ยังมีคันดินกั้นอีกพอประมาณครับ
    [​IMG][/url][/IMG]

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 ตุลาคม 2011
  3. ratkam

176
    0
    0
    กระสอบทรายหาซื้อได้ยาก กว่าอะไหล่บางตัวของ rover เสียอีก เลยลองทำแบบใน net ดู เผื่อจะ work ดีกว่าไม่ทำอะไรเรย แล้วมาเสียดายทีหลังครับ
    วันนี้ว่างครับเพราะที่ทำงาน(ในไฮเทคยุดยา) ให้อพยพ พนง แล้ว)))

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 ตุลาคม 2011
  4. ratkam

176
    0
    0
    สำหรับคนรักรถ มีช่างแนะนำให้ถอด ecu และ baterry เก็บไว้ เผื่อน้ำท่วมฉับพลัน แต่ผมถอดไม่เป็น...บังเอิญขับผ่านโทรเวล์ เรยเข้าไปจอดซะง้านเรยคร่าบ(ตามภาพ)
    ขออนุญาติจอดไว้ซักสองสามวันเพื่อดูสถานการณ์ก่อนน่ะครับ ข่าวลือก้อเยอะ ข่าวจิงก้อมี ต้องไตร่ตรองดีๆครับช่วงนี้ ไม่อยากเห็นความแตกตื่น)))

5. natsmooth

834
    0
    0
    วันเน้ เซนทรัลแจ้ง ท่วมเหมือนกันครับ

ไม่ว่าจะด้วย ระบายไม่ทัน หรือ น้ำขังอะไรก้แล้วแต่ !!! น้ำ เอ่อ ขึ้นมา ประมาณ ครึ่งล้อ

ยังไง อัพเดต กันด้วยน๊ะครับ !!!

ช่วยๆ กันครับ ผมว่า Rover เรา อยู่ทุกที่ ยังไง ก็ได้ความจิงจากเพ่ๆ เพื่อนๆ ชาว Rover ไว้ระวังตัวกันครับ !!

6. ผมเข้าใจความรู้สึกของผู้ที่ประสบปัญหาน้ำท่วมดีครับ...
    ขอเป็นกำลังใจให้สู้...สู้ ครับ
    ปีนี้ที่บ้านยังไม่เจอน้ำท่วม...และก็ภาวะนาอย่าให้เจอเลยครับ ช่วงนี้ก็ตามข่าวอย่างใกล้ชิด

ปีที่แล้วเต็ม ๆ ครับ ไม่ได้หลับไม่ได้นอน 3 วันเต็ม ๆ

[​IMG] [​IMG]
    รูปบ้านเจอน้ำท่วมปีที่แล้วครับ...

7. natsmooth

834
    0
    0
    โอ่ว !!!!

เพ่ปีอป รถจอดไหนละเนี่ย !!!

8. ไปฝากไว้ที่บ้านพ่อผมครับ...บ้านพ่อไม่เจอน้ำท่วม
    แล้วเอากระบะลุยมา

9. pavelbenz

pavelbenz New Member Member

254
    1
    0
    ลาดกระบังท่วมนิดๆละคับ ครึ่งล้อรถ

10. natsmooth

834
    0
    0
    ตอนนี้ คนที่อยุ่ในเขตพื้นที่เสี่ยง เริ่มย้ายรถได้แล้วน๊ะครับ !!!

เมื่อเช้า รถจอด บนทางด่วน จนเหลือ ทางวิ่งไเ้แค่ เลนซ์ เดียวแล้ว !!

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้