Dmax 2500 di turbo เดิม อยากแรงขึ้นซักนิด ชี้แนะทีครับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 12 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    รถบ้านเดิมๆเลยครับ เป็นรถของคุณแม่ตกทอดมาอีกทีนึง

ที่ขับๆมาไม่ปลื่มกับอัตราเร่งเลยครับ กว่ารอบจะมาอืดมาก

ผมอยากจะให้แรงขึ้นซักนิดต้องทำอะไรบ้างครับ เอาพอวิ่งต่างจังหวัดกดแซงได้ตามเท้าสั่งหน่อย ขึ้นเขาปีนๆ
    เพราะผมต้องใช้วิ่งต่างจังหวัด ทุกวันนี้ขับแล้วเซงมากกว่าจะถึง100ช้ามาก

จากที่ดูกระทู้มา พี่ๆบอกกันว่าทำปั้มกับหัวฉีด

ผมอยากทำให้ทำแล้วพอวิ่ง ไม่มีปันหาตามมา

แล้วถ้าผมจะโหลดให้รถวิ่งทางไกลได้ดี แมคเดิมต้องโหลดกี่นิ้ว วิธีโหลดมีกี่วิธีอะครับ

รบกวนหน่อยนะครับ ผมน้องใหม่ดีเซล ฝากตัวด้วยครับ

1. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    ทำปั๊มก็น่าจะโอเคแล้วนะครับ ส่วนเรื่องโหลดแล้วแต่ตามชอบครับ

2. tum_direct

tum_direct New Member Member

509
    0
    0
    ตามพี่บีคับส่วนโหลดแม็กเดิมสักสองนิ้วก็พอคับเห็นบอกว่าใช้งานต่างจังหวัดด้วย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้